Author Topic: มีใครเคยเปลี่ยนบูชแพท้ายบ้างไหมครับ  (Read 19788 times)

Offline pecx86

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ยูริเทน ดีครับ แข็งดี(เหมาะสำหรับลงสนาม) แต่ อายุการใช้งานสั้นครับ ปีเดียวก็แตกได้ แล้วแต่นิสัยการขับครับ  สังเกตบุช ของแต่ง เป็นยางครับ เช่น  TRD มีแต่บุชยางเท่านั้น ไม่ทำ ยูริเทนครับ แต่จะแข็งกว่าบุชยาง แตนดาด คับ
ได้อย่างเสียอย่างครับ หรือให้ดี ใส่ หัว จ๊อย ทั้งคันไปเลย ดังสะท้าน สุดๆคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมกับเพื่อนเคยใช้ Super Lean มากลึงเอา ก่อนที่จะใช้ของ Nismo น่ะครับ ปัญหาที่พบ คือ Super Lean แตก และตัวรถสะท้านมาก จนไม่เหมาะแก่การใช้งาน ส่วนของ Nismo ยังเป็นยางอยู่อาจจะแข็งกว่าเดิมนิดหน่อยแต่เทียบกับของเดิมแล้ว ให้ความรู้สึกดีกว่ามากครับ

พี่เปิ้ลครับ ผมสั่งบุช Nismo ไปแล้วประมาณเดือนหน้าได้ของพอดีช่างจากที่โน่นจะลงมา เลยฝากให้หยิบมาด้วย
ทั้งชุดราคาไม่ถึง 10,000 พี่ยังสนใจอยู่มั๊ยครับ  :)

ขอบคุณมากครับ

รถผมใช้บูชยูรีเทนของ Super Pro อยู่แล้ว ใส่ทุกชิ้นแล้วครับ จะขาดก็แค่บูชแพท้าย 4 ตัวเท่านั้น เพราะทาง Super Pro เขาไม่มีของสำหรับ A31 ครับ ประเทศเขาไม่มีรถเซฟิโรรุ่นนี้

ใส่บูชยูรีเทนมาแล้วปีกว่าครับ เล่นโหดล้วนๆ ดริฟท์งานละประมาณ 70 กม (นับเฉพาะขณะดริฟท์) บูชยังโอเคดีอยู่ครับ สินค้าของ Super Pro จะเหนียวกว่าเดิมนิดหน่อย และทนกว่าเดิม 6 เท่าครับ (เทียบกับบูชสแตนดาร์ตรถญี่ปุ่น)
- เด่นกว่าสินค้าอื่นตรงที่ ท่านสามารถเลือกเกรดความแข็งได้ด้วยว่าจะเอาให้แข็งกว่าของเดิมมากแค่ไหน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Sweet-14

• *
  • Outfit For Drag Racing
คือผมหมายถึงบุชแพท้าย 4 ตัว น่ะครับ พี่เปิ้ล
ONE POINT

Sir-Drag-A-Lot

Pro Shop Off@9 : 01-606-2222

Offline chay_ablaze

• *
  • I'm a llama!

ขอบคุณมากครับ

รถผมใช้บูชยูรีเทนของ Super Pro อยู่แล้ว ใส่ทุกชิ้นแล้วครับ จะขาดก็แค่บูชแพท้าย 4 ตัวเท่านั้น เพราะทาง Super Pro เขาไม่มีของสำหรับ A31 ครับ ประเทศเขาไม่มีรถเซฟิโรรุ่นนี้

ใส่บูชยูรีเทนมาแล้วปีกว่าครับ เล่นโหดล้วนๆ ดริฟท์งานละประมาณ 70 กม (นับเฉพาะขณะดริฟท์) บูชยังโอเคดีอยู่ครับ สินค้าของ Super Pro จะเหนียวกว่าเดิมนิดหน่อย และทนกว่าเดิม 6 เท่าครับ (เทียบกับบูชสแตนดาร์ตรถญี่ปุ่น)
- เด่นกว่าสินค้าอื่นตรงที่ ท่านสามารถเลือกเกรดความแข็งได้ด้วยว่าจะเอาให้แข็งกว่าของเดิมมากแค่ไหน
พี่โอเปิ้ลเปลี่ยนมากี่ตังครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Sweet
อ้อ เข้าใจแล้ว ๆ ขอบคุณครับที่มีน้ำใจเอาของมาเผื่อ ผมให้พรรคพวกหาของให้หลายทาง เดี๋ยวขอเช็คก่อนว่าทางไหนจะมีของบ้าง แล้วจะมาแจ้งยืนยันอีกรอบ แต่ถ้ามันนานมากก็ไม่ต้องเป็นห่วงผม เอาแค่ของคุณมาใช้งานก่อนดีกว่า

Chay
ผมรับงานทดสอบให้กับ Super Pro ครับ จึงไม่ได้มีค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ แต่เห็นพี่จอนเขาขายในเวปเซฟิโรเมื่อก่อนโน้นนานแล้ว ไม่รู้ปัจจุบันยังมีอยู่ไหม ราคาเขาถูกมากๆ เลยครับ ลองเช็คดู บอกว่าผมแนะนำไปก็ได้
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride