Author Topic: มีใครเคยเปลี่ยนบูชแพท้ายบ้างไหมครับ  (Read 19783 times)

Offline chay_ablaze

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
พี่พอจารู้ขนาดบ้างไม๊ครับ

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
ของผมเอา ซุปเปอร์ลีน ใส่เลยครับ เอามาจาก แพหลัง 200 คันนึง  เจ้าของเดิม ไปทำอีท่าไหนไม่รู้ แพบิดมา ทิ้งเลย แต่เค้าทำ บูช ซุปเปอร์ลีนมาแล้ว เลย สอยซะเลย
ทนดีครับ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline Sweet-14

• *
  • Outfit For Drag Racing
ถ้าเป็นของ Nissan Std. ทั้งชุด 4 ตัว เคยเบิกอยู่ประมาณ 4,500 บ. คู่หน้ากับคู่หลัง
จะต่างกันตรงที่คู่หน้ายังมีพื้นที่สำหรับลูกยางให้ตัวได้ ส่วนคู่หลังจะเป็นยางตัน

ส่วนตัวผมแนะนำของ Nismo จะเป็นยางตันทั้ง 4 ตัว และชนิดของยางจะแตกต่าง
กับของ Std. มาก จากการทดลองใช้ สรุปได้ว่า

1. ช่วยให้ออกตัวได้ดีขึ้น ไม่มีอาการเป๋ของตัวรถ
2. ตัวรถนิ่งขึ้นขณะใช้ความเร็วสูง
3. เกาะถนนมากขึ้นยามเข้าโค้งแรง

แต่จะมีอาการกระด้างกว่าเดิมนิดหน่อย ปัจจุบันผมใช้ลูกยางชุดนี้มา 2 ปีเศษ
เพิ่งจะตรวจเช๊คสภาพเมื่อไม่กี่วันก่อนจะ post comment นี้ ก็ยังไม่มีรอยแตก/ชำรุด
ให้เห็นเลยครับ  ;)
« Last Edit: April 04, 2005, 08:45:03 pm by JZS-14 »
ONE POINT

Sir-Drag-A-Lot

Pro Shop Off@9 : 01-606-2222

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ว่าแต่ของ Nismo นี้หาได้ที่ไหนครับ ราคาสักเท่าไหร่ อย่างด่วนเลย ตอนนี้รถผมอาการเริ่มแย่มากแล้ว จากเดิมที่แค่เอียง ตอนนี้แพมันโย้ไปด้านหนึ่งแล้วครับ ล้อสองด้านโผล่ออมานอกตัวถังต่างกันเกือบนิ้วแน่ะ อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
พอดีตอนนั้นช่างจากญี่ปุ่นลงมาพอดี ผมเลยฝากให้เค้าหยิบมาด้วย ราคาตอนนั้น
ประมาณ 7,000 บ. ส่วนถ้าจะเอาด่วนลองโทร.หาพี่อั๋น ATP ดูครับ 01-814-9586
พี่แกน่าจะมี Stock ของไว้ครับ พี่เปิ้ล
ONE POINT

• don't let your fear stand in the way of your dream
ขอบคุณอีกรอบสำหรับความไวครับ

แหม ยังกะแชทเลยวุ้ย อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
พอดีเพิ่งเข้ามาเล่น web นี้ครับ กระทู้ความรู้มีสาระเยอะเลย ผมนั่งอ่านจบไปกระทู้นึง
ก็เห็นพี่มาตอบพอดี ก็เลยแวะมาตอบอีก ความรู้สึกเหมือนสมัยเล่น chat ใน ห้องรถซิ่ง
/ห้องรถแรง เมื่อก่อนเลยนะครับ
ONE POINT

ฮ่าๆ ผมเองนี่แหละที่อยู่ห้องรถซิ่งสมัยยุคก่อตั้งดั้งเดิมเมื่อราวปี 95 หรือไงนี่แหละ เก่าแก่ดีไหม คุณก็อยู่ห้องนั้นหรือ ใช้นิคเนมอะไร เผื่อคุ้น สมัยนั้นมีคุณแท่น Thailand Circuit มาแชทคุยกันทุกคืนเลย

ยุคหลังเป็นห้องรถแรง คุมโดยเจ้าเจ เมื่อก่อนขับอิม Turbo Plus แล้วก็ไปเรียนที่ AU จนจบ ตอนนี้มาอยู่ไทยถาวรแล้ว

• *
ผมจำ Nick สมัยนั้นไม่ได้แล้วครับ มันผ่านมาตั้ง 10 ปีแล้ว แต่จำได้ว่าตอนนั้นพี่ยังใช้
MX-5 อยู่เลย  ;D
ONE POINT

อัปเดทหน่อยน่า

เช็คมาแล้วครับ เช้านี้เองสดๆ ร้อนๆ ราคา 12000 บาท สินค้าของ Nismo ครับ หึหึ

Offline dori

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ดริฟท์ศาสตร์
ระดับพี่เปิ้ลไม่ต้องกังวลหรอกครับ
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

ระดับพี่เปิ้ลไม่ต้องกังวลหรอกครับ

อืมม หมอนี่เข้าใจชม

อืมม ไว้ให้หอมทีนึง

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
หืมมม แค่บุชแพหลัง 4 ก้อนเนี่ยนะ 12000 บาท มิน่า Nismo มันถึงรวยนัก ถ้าผมกลึงเป็น Super Lean หรือ อย่างอื่นที่ไม่เป็นแบบ "คนอื่นเขาว่ามันแตกง่าย" แล้วตั้งราคาแค่ 8000 นี่จะมีใครซื้อไม๊เนี่ย (แค่นี้ก้อกำไรบานแล้ว) แต่สงสัยต้องเอาใส่กล่อง Nismo แฮะ ถึงจะขายออก เดี๋ยวนะ ไปคุ้ยหากล่องก่อน ว่าเห็นแว่บๆแถวๆนี้ เอิ้กๆ ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline iamtul

• G'Day Mate
บอกเสี่ยนครเช็คให้แล้วนะครับ เดี๋ยวรอมันกลับจากนิวซีแลนอาทิตย์หน้ามันคงบอกครับ

;D ;D ;D

เอถ้าจะกลึงเองบอกด้วยนะครับพี่เผื่ออาจเอากับเค้าบ้าง

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• *
ผมกับเพื่อนเคยใช้ Super Lean มากลึงเอา ก่อนที่จะใช้ของ Nismo น่ะครับ ปัญหาที่พบ คือ Super Lean แตก และตัวรถสะท้านมาก จนไม่เหมาะแก่การใช้งาน ส่วนของ Nismo ยังเป็นยางอยู่อาจจะแข็งกว่าเดิมนิดหน่อยแต่เทียบกับของเดิมแล้ว ให้ความรู้สึกดีกว่ามากครับ

พี่เปิ้ลครับ ผมสั่งบุช Nismo ไปแล้วประมาณเดือนหน้าได้ของพอดีช่างจากที่โน่นจะลงมา เลยฝากให้หยิบมาด้วย
ทั้งชุดราคาไม่ถึง 10,000 พี่ยังสนใจอยู่มั๊ยครับ  :)
« Last Edit: April 11, 2005, 09:34:57 pm by JZS-14 »
ONE POINT