Author Topic: เรื่อง ดริฟ ครับ ผู้เชี่ยวชาน ตอบหน่อย  (Read 4993 times)

Offline FTO

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
รถ Mitsu FTO ขับ หน้า แรงม้า 200 เกียร์ ออโต้ ทริป ทอนิค สามารถ ดริฟ ได้ป่าว ครับ ใครรู้ช่วย บอกทีนะครับเพราะว่า กำลังจา ตัดสินใจซื้อรดใหม่อยู่ ก่ะว่าจะเอา FTO เพราะ สวยดีอ่าคับ ไม่เหมือนใคร ถ้าดริฟไม่ได้ก็คงจะไปสนใจ รดขับหลังหรือ 4ws อ่าครับ อย่า Celica GT 4 หรือ 200sx mR  2 ประมานนี้ครับช่วยแนะนำทีครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
FF ก็สามารถดริฟท์ได้ แต่มันไม่ได้ช่วยสร้างเสริมทักษะด้านการขับให้คุณเท่าไรนัก ยกเว้นด้านความสนุก ความมันส์

อยากเล่นดริฟท์อย่างจริงจังและพอมีงบ ผมแนะนำให้เล่นรถขับหลังครับ ในลิสต์ที่คุณให้มา 200SX ดูโดดเด่นกว่าเพื่อน ดริฟท์ได้ดีกว่า GT4 และ MR2 แน่นอน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ToppyRacingClub

ตามนั้นคับ 200SX... ;D
« Last Edit: August 02, 2006, 09:52:57 pm by Top's »

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
Drift นั้นเป็นเกมส์สำหรับรถขับหลังตั้งแต่กำเนิดนะครับพี่น้อง มันถึงได้ชื่อว่า Drift เพราะนิยามของ Drift ง่ายๆก้อคือ Going sideway แปลเป็นไทยว่า "วิ่งเอาข้างๆไป" ทีนี้ไอ้การทำให้รถวิ่งเอาสีข้างไป แล้วรักษาอาการนั้นเพื่อความมันส์บนใบหน้าและความสะใจนั้นมันต้องใช้รถขับล้อหลัง เพราะมันสามารถส่งกำลังไปที่ล้อหลังซึ่งเป็นล้อขับเคลื่อน เพื่อรักษาอาการ Oversteer เอาไว้ให้ได้ตลอดโค้ง ซึ่งรถขับล้อหน้านั้นไม่มี"ปัญญา"ทำได้ แต่บางคนก้อยังอุตสาหะเอารถขับหน้ามาเล่น (เพราะรถขับหลังมันหายากขึ้นทุกที) แต่มันก้อทำได้เพียงดึงเบรคมือให้ท้ายปัดไปมา แต่ไม่มีทางที่จะรักษาอาการ Going sideway ได้ บางคนบอก "ผมทำได้" ด้วยการกระตุกเบรคมือไปเรื่อยๆ เอ่อ....แล้วตกลงจะเล่น Drift หรือจะเล่นกระตุกเบรคมือวะนั่น  ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ใจเย็นๆพี่ ผมว่ามันก็เป็นทางออกนึงครับ

คนที่เค้าเล่นขับหน้าได้นั้นผมเคยเห็นตัวเป็นๆครับ ( ในดีวีดีก็เคย )

มันก็เป็นการเล่นที่ต้องอาศัยการเซ็ตรถเข้าช่วย ซึ่งต้องใช้ความพยายามมาก ( ผมถือว่าเก่งครับ )

แต่ยังไงขับหลังก็เกิดมาเพื่อการนี้จริงๆเนอะ  ;D

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
อย่างเช่นไอ้บ้านี่เป็นต้น.... ;D

http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=3734

Offline NEuNGzA

• *
  • I'm NOOB
โดนตำรวจซิว เหอๆ

Offline FTO

• *
  • I'm a llama!
อยากได้ 200 sx เหมือนกันนะครับแต่ ผมว่า FTO สวยกว่า งิงิ แต่ ดริฟ ยากกว่าเหรอครับ แล้วจะ เสียรถหรือเปล่า ถ้าเอาไปทำ 4 wd มันจะ ดริฟ ดีขึ้นหรือเปล่าครับ
« Last Edit: August 03, 2006, 07:40:25 pm by O'Pern »

Offline ToppyRacingClub

อย่างเช่นไอ้บ้านี่เป็นต้น.... ;D

http://www.jabchai.com/main/view_joke.php?id=3734

โห... :o ;D
« Last Edit: August 03, 2006, 08:56:32 pm by Top's »

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อยากได้ 200 sx เหมือนกันนะครับแต่ ผมว่า FTO สวยกว่า งิงิ แต่ ดริฟ ยากกว่าเหรอครับ แล้วจะ เสียรถหรือเปล่า ถ้าเอาไปทำ 4 wd มันจะ ดริฟ ดีขึ้นหรือเปล่าครับ

ชอบรถก็เลือก FTO ตามที่ใจตัวเองชอบ
แต่ถ้าอยากได้รถที่ดริฟท์ดีก็ต้องเป็น 200SX

คุณมีงบพอจะทำ FTO ให้เป็น 4WD หรือ? หากมิได้หาเงินใช้เองแล้วผมไม่แนะนำเด็ดขาดครับ

เล่นใน BRC หรือโค้งแคบถนนแคบ รถขับหลังไปได้ง่ายกว่า 4WD ครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride