Author Topic: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  (Read 10586 times)

Offline BiZarre

• Amateur Racer
  • *
  • มือใหม่หัดขับ ^^"
หายไปนานเลย
ไม่รู้ว่าพี่ๆพอจำกันได้หรือเปล่า

ยังงัยก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ^^"
คิดถึง "> DMC <" จัง

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« Reply #1 on: July 15, 2006, 10:34:09 pm »
ผมจำได้  ;D

ยินดีต้อนรับเสมอครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ToppyRacingClub

« Reply #2 on: July 15, 2006, 10:54:09 pm »
ไปไหนมาคับ... ;D

Offline nungcmk

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #3 on: July 15, 2006, 11:04:00 pm »
ใครอะ ??? ;D

• don't let your fear stand in the way of your dream
« Reply #4 on: July 16, 2006, 07:49:43 am »
ใครอะ ??? ;D

แล้วเอ็งล่ะ ใครอะ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #5 on: July 16, 2006, 09:49:28 am »
บิสคับ พอดีม่าวานเจอพี่ต๋อง พี่เค้าบอกว่า เดี๋ยวนี้เล่น racing-club กันหมด เลยตามมาคับ
^^" ต่อไปนี้จะมาป่วน ด้วยคนนะคับ  ;D

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #6 on: July 16, 2006, 07:49:27 pm »
 เฮ้ยบิซยังดริฟอยู่เปล่าวว้าเพื่อน ( ทำเสียงแบบเด็กแนวๆ )

• *
« Reply #7 on: July 16, 2006, 10:19:33 pm »
มีแต่ บนท้องถนน หลังแอลกอฮอได้ที่ -*-
รถไม่สมบูรณ์ซักที เซงเลย แม่ไม่ต่อสปอนเซอร์อีกต่างหาก T__T

Offline Sea

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • เมื่อแฟนตัวเองเป็น nekomimi
    • FF Drift CREW
« Reply #8 on: July 17, 2006, 08:48:24 am »
จำได้เด่ะ ยิ่งเคยสร้างบุญคุณไว้ให้ด้วยการช่วยลากรถแล้วยิ่งจำได้ไปใหญ่  ;D

เหตุการณ์นี้ ไอ้นัทจะเป็นคนที่จำได้ดีที่สุด เพราะ...

กาลครั้งหนึ่ง นานมาแล้วพอสมควร หลังจากที่สนาม BRC ได้ทำการแข่งขันดริฟท์จบลง และผู้คน

บางส่วนเริ่มกลับกัน ผมก็หนึ่งในนั้นโดยมีที่หมายไปยังบ้านของ J-DOGG โดยในรถของผมมีไอ้นัทเป็น

ผู้โดยสารเพียงคนเดียว หลังจากขับออกมากลับรถและกำลังผ่านฝั่งตรงข้ามของห้างฯซีคอนสแควร์ ถึง

ตรงนี้ต้องเกริ่นก่อนว่า โดยปกติรถผมจะเป็นรถที่มีเสียงปั๊มติ๊กดังมาก เพราะภายในได้ทำการรื้อออก

หมด และระหว่างห้องโดยสารกับห้องเก็บสัมภาระด้านหลังซึ่งเป็นที่พำนักของปั๊มติ๊กนอกถังสองลูกนั้น

ไม่มีแผงกั้น ..ต่อ.. กำลังขับผ่านหน้าห้างฯซีคอนสแควร์ ผมก็รู้สึกได้ว่าเสียงของปั๊มติ๊กเงียบหายไป

จังหวะนึง และก็กลับมาดังใหม่ ตอนนั้นผมคิดไปว่าอาจจะหูฝาดไปเองเนื่องจากความอ่อนเพลีย เพราะ

สภาพอากาศในสนามตอนแข่งนั้นร้อนโคตาระตามประสาประเทศที่ตั้งอยู่ใกล้เส้นเขตศูนย์สูตร ยังไม่

ทันจบความคิดดี จมูกก็เริ่มได้กลิ่นบางอย่างไหม้ ผมรีบเอ่ยถามนัททันที "เฮ้ย มึงได้กลิ่นไหม้รึป่าว

วะ ?" นัททำจมูกฟุดฟิดก่อนหันมาตอบ "เออว่ะ" แน่นอนว่าความคิดแรกของผมก็คือปั๊มติ๊ก ผมจึงรีบหัน

ไปด้านหลังเพื่อดูว่าเกิดอะไรขึ้น สิ่งที่ผมเห็นคือมีควันสีขาวลอยออกมาจากบริเวณปั๊มติ๊กลูกนึง ผมไม่

พูดอะไรต่อ ได้แต่หาทางเอารถเข้าข้างทางทันทีพร้อมบิดกุญแจดับเครื่อง และหันมาตะโกนบอกกับไอ้

นัทว่า "เฮ้ย ตัวใครตัวมัน~! ! ปั๊มติ๊กไหม้~! !" เมื่อสิ้นประโยค หากใครได้ขับรถผ่านไปแถวนั้นเมื่อวัน

และเวลาที่เกิดเหตุ จะเห็นชายหนุ่มสองคน เปิดประตูและกระโจนออกมาจากรถทั้งฝั่งคนขับและคนนั่ง

พร้อม ๆ กัน... เป็นที่มาของการโจษขานยามเมื่อเพื่อนของผมคนใด"จำ"ต้องโดยสารไปกับรถผมคันนี้

ว่ารถนี้เป็น "ระเบิดเคลื่อนที่" ไปโดยปริยาย สรุป เจ้าบิส ที่วันนั้นดั่งฟ้าลิขิตให้ขับรถกระบะมาแทนที่

จะเป็นเจ้าซีรี่ย์ 3 เครื่อง 2เจ คันเก่ง จึงต้องรับหน้าที่ลากพารถผมไปไว้อู่   ;D

...The End...

• *
« Reply #9 on: July 17, 2006, 09:23:16 pm »
เจเดียว -*- มะเจอนาน ตาซีเริ่มเละเลือน อิอิ
สงสัยแก่แว้ว

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #10 on: July 18, 2006, 12:36:14 pm »
ไอ้เลว....

มึงกระโดดออกไปจากรถแล้ว มึงถึงจะตะโกนบอกกรู  >:(

มึงอยากเห็นกรูเป็น นิ้กเกอร์ เหรอไงว่ะ  >:(

« Reply #11 on: July 18, 2006, 12:47:01 pm »
ไม่เป็นไร อย่าเถียงกัน

คราวหน้าเอาใหม่ พากันไปทั้ง 3 คนเลย  :)

Offline Sea

• เมื่อแฟนตัวเองเป็น nekomimi
    • FF Drift CREW
« Reply #12 on: July 18, 2006, 04:58:53 pm »
ไอ้เลว....

มึงกระโดดออกไปจากรถแล้ว มึงถึงจะตะโกนบอกกรู  >:(

มึงอยากเห็นกรูเป็น นิ้กเกอร์ เหรอไงว่ะ  >:(

ไม่มีอ่ะ ตะโกนบอกก่อนกระโดดแน่ ๆ เฟร้ย  ;D ;D ;D

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
« Reply #13 on: July 18, 2006, 07:48:58 pm »
ไอ้เรื่องตะโกนก่อนโดด หรือ โดดก่อนตะโกนนี่ยังเถียงกันไม่เลิก...

Offline ReTRO RACER

• *
  • ReTRO RACER
« Reply #14 on: July 18, 2006, 09:17:45 pm »
.....ระเบิดเคลื่อนที่แห่งถนนพระราม3.....