Author Topic: เมื่อไรมีจัดแข่ง Drift ?  (Read 13833 times)

Drift-Action

• Guest
เมื่อไรมีจัดแข่ง Drift ?
« on: August 26, 2003, 06:04:06 pm »
  ???  ??? ??? ??? ??? ???

JOEtheHIT-MAN

• Guest
Re:เมื่อไรมีจัดแข่ง Drift ?
« Reply #1 on: August 26, 2003, 07:27:20 pm »
นั่นสิครับ เมื่อไหร่จะมี
คิดๆกันว่าปีหน้าน่าจะมีได้แล้ว
แต่ปัญหาอยู่ที่ว่า
ใครจะเป็นกรรมการ
เพราะมีแต่คนอยากเล่น
แล้วอีกอย่าง กรรมการ ที่จะมาเป็นต้องเป็นที่ยอมรับ มีความรู้เรื่องดริฟท์ด้วย

จะหาที่ไหนดีหละ พี่เปิ้น

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #2 on: August 26, 2003, 09:07:45 pm »
ถ้าจะเอางานแข่งแบบมีคุณภาพนะ ผมว่าอีกนานมากๆ ครับ เพราะทุกวันนี้คนที่เล่นก็ยังมีไม่เท่าไรเลย แถมคนที่เข้าใจจริงๆ ก็ยิ่งมีน้อยกว่าอีก  ??? แต่ถ้าจะเอามาขับกันเล่นๆ แบบนี้พอไหวครับ จัดกันได้ประจำเลยแหละ ขอแต่ละงานมากันสัก 20 คันแค่นี้ก็แน่นสนามแล้ว หึหึ

รถผมใกล้เสร็จแล้ว คงได้ไปร่วมวงด้วยอย่างแน่นอน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
« Reply #3 on: August 28, 2003, 12:28:44 am »
ผมได้ยินมาว่าจะมีจัดรายการแข่งขันดริฟท์อ่ะครับ  จำไม่ได้ว่าใครบอกผมมา

ผมว่าดีเหมือนกันครับ  ปลอดภัยและสึกหรออย่างมีคุณค่า
เรารักในหลวง

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #4 on: August 28, 2003, 11:01:25 am »
เฮ้ยยย ใครจะจัดหรือ อิอิ นึกไม่ออกเลยว่าเขาจะตัดสินกันอย่างไร หึหึ

แข่งที่ไหน เห็นจะไม่พ้น BRC แหงเลย
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline AkEaKe

• Amateur Racer
  • *
« Reply #5 on: August 28, 2003, 02:27:08 pm »
แล้วมันตัดสินกันยังไงอ่ะคับ อย่าง D1 ที่ญี่ปุ่นเนี่ย??? มีใครพอรู้มั้ยคับ
"If you don't know why you win, you won't know why you loose" (Claude Rouelle, 2004).

Offline speaker

• Amateur Racer
  • *
  • I'm new member
« Reply #6 on: September 11, 2003, 11:31:17 am »
หวัดดีครับ ผมชื่อมด ไม่เคยขับรถแบบ Drift หรอกครับ แต่ชอบดู เพราะมันเป็นการแสดงถึงทักษะการ Control รถที่สุดยอดจริงๆ อยากไปดูด้วยครับ ไม่ทราบว่าปกติเคยมีซ้อมที่ไหนเหรอครับ อยากดูมาก เคยไปดูสมัยที่พี่ O'pern แข่งที่หลังซีคอนนานแล้ว ครับ ถ้ามีซ้อมหรือแข่งช่วย Post ไว้หน่อยนะครับ จะไปเชียร์ครับ ขอบคุณครับ

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #7 on: September 12, 2003, 10:47:08 pm »
น่านอะดิ
แล้วมีใครรู้บ้างว่าตกลงD1นี่เค้าแข่งกันยังไงอะ  ???
เผื่อจะไปแข่งกับเค้าบ้าง 55555
 ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #8 on: August 09, 2006, 06:07:18 pm »
รูปสวยช่วยอัพ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน