Author Topic: ขอบคุณ "นคร" ที่ช่วยดูแลรถผมเป็นอย่างดี  (Read 19944 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
วันนี้ผมไปเปลี่ยนยางมาครับ ไปที่ร้านยางของนครที่ถนนพระราม 3 ใกล้แยกสาธุ เยื้องจตุจักรพระราม 3

ผมใช้ยางใหม่ ของ Sime Tire 6 เส้น เปลี่ยนและถ่วงตามปกติ แต่พอตอนตั้งศูนย์ล้อหลัง ปีกนกด้านหนึ่งเกิดไขนอตยากมากๆ ช่างบอกไม่ไหวแล้ว จะเอาไงดี หากจะทำให้ได้ก็ต้องรื้อมันออกมาหมดจัดการกับเจ้านอตที่มันแข็งมากๆ นี้เสียก่อน แล้วจึงสามารถปรับตั้งศูนย์ได้

หารือกันสักพักนครก็สั่งให้ช่างรื้อออกและทำการหล่อลื่นใหม่หมดทุกจุด จากนั้นจึงประกอบกับเข้าไปแบบเดิม เสียพลังกับเวลาในจุดนี้ไปเป็นชั่วโมงเลย ช่างก็ทำแบบไม่มีบ่น บริการดีจริงๆ

แถมพอปรับตาสเปคผมแล้วแคสเตอร์หน้าค่ามันไม่เท่ากัน ช่างบอกว่าคราวหน้าให้ผมเอา Tension Rod แบบปรับตั้งค่าได้มาด้วย เขาจะได้ปรับให้ค่ามันเป๊ะๆ ให้หมดทั้งคันทุกจุดเลย

ขอบคุณอีกครั้งดังๆ ตรงนี้ให้คนอื่นได้ยินได้อ่านกันด้วย

ปล ขอบคุณสำหรับอาหารกลางวันด้วยครับ

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• don't let your fear stand in the way of your dream
ทำดีผมชม ทำไม่ดีผมด่า

เพิ่มเติมนิด
- นครครับ ผมสั่งช่างให้เติมลมยาง35 พอกลับบ้านมาวัดมันมีแค่ 30 เองน่ะ ทั้ง 6 วงเลย อิอิ  ;D อันนี้ไม่ซีเรียสครับ ผมเติมเพิ่มเองได้
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
 :-[
หง่า ขอโทดคับ วันหลังจะเช็ครายละเอียดมากกว่านี้ครับ

ขอบคุณที่ใช้บริการครับ
 ;D
SMARTTIRE

Offline armlux

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!

Offline Vincent

• Full Member All Thailand Championship Racer
ยาง ของ Sime Tire เป็นไงบ้างครับ ขนาด 225/40/17 อะครับ ตอนนี้กะลังจะเปลี่ยนยาง แต่ไม่อยากเอาแพงนัก ร้านยางเพื่อน ปะป๊าแถววงเวียน 22 บอกเอา Bridgestone ไปใช้สิ 4พัน/เส้น (แต่ดันไม่บอกรุ่น)  ...ผมเน้นลายสวยๆครับ ไม่ค่อยสนสมรรถนะ แต่ไม่ใช่สมรรถนะแบบ GT Radial Champiro นะครับ ยางยี่ห้อ จีที มันดีมากๆครับ พอเปลี่ยนออกแล้วรู้สึกเหมือน ได้ความปลอดภัยเพิ่มขึ้นอีก 75% ...อิอิ
It's not how you modified your car, It's how you race your car.

ยางชุดนี้ผมเอาไว้สำหรับดริฟท์ครับ เน้นในเรื่องความทนทานเป็นหลัก เกาะไม่เกาะผมเฉยๆ ขอให้อยู่ได้ทั้งวันก็ดีใจตายแล้ว

สนามที่แล้วผมเล่นยางอีกล็อตหนึ่ง อยู่ได้แค่ 3 ชม เองน่ะ เฮ้ออออ คนอื่นเขาปั่นกันได้เป็นวันเลย แถมตอนวิ่งเล่นแถวบ้านขับแค่ 60 ก็ระเบิดเลย ระเบิดแบบนี้ 2 ครั้งติดต่อกันด้วย หึหึ เซ็งมากๆ

Offline Vincent

อืมม.... ผมก็ลืมไปว่าพี่เปิ้ลเป็น ขาดิ๊บ ....จิกจิก
It's not how you modified your car, It's how you race your car.

Offline Art

พี่เปิ้น ร้านคุณนคร เค้าอยู่ตรงไหนอะครับ ขอคำอธิบายละเอียด ๆ หน่อยครับ อยากจะตั้งศูนย์ใหม่อะครับ แต่ร้านที่เคยใช้มันต้องไปต่อคิวแต่เช้ามาก ๆ ขี้เกียจไปรอ ว่าจะหาร้านใหม่อะครับ

พี่เปิ้น ร้านคุณนคร เค้าอยู่ตรงไหนอะครับ ขอคำอธิบายละเอียด ๆ หน่อยครับ อยากจะตั้งศูนย์ใหม่อะครับ แต่ร้านที่เคยใช้มันต้องไปต่อคิวแต่เช้ามาก ๆ ขี้เกียจไปรอ ว่าจะหาร้านใหม่อะครับ

โอเคๆ อธิบายเพิ่มอีกหน่อย
- ถ้ามาจากทางสะพานกรุงเทพ ก็ให้เลยแยกสาธุประดิษฐ์ไป 2 สะพานลอยคนข้ามครับ พอถึงสะพานลอยที่ 2 ก็ให้ชลอรถชิดซ้ายได้เลย เลาะซ้ายไปเรื่อยๆ ก็จะพบร้าน Eagle Store ใหญ่ๆ ริมถนน มีอันเดียว ไม่มีหลงครับ
- แต่ถ้ามาจากทางคลองเตย ก็ต้องขับเลยร้านไปไกลหน่อยถึงแยกสาธุประดิษฐ์เลยเพื่อกลับรถครับ จากนั้นก็นับสะพานลอยไป 2 อัน แล้วก็ชิดซ้ายมือได้เลย

Offline Art

ขอบคุณคร้าบ  ;D

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
เดี๋ยวรถผมมาก่อน จะไปใช้บริการบ้างนะครับ ;D
เรารักในหลวง

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
อิอิ  ::)  ::)
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline Korn

• สวัสดี สวีดัด -_-"
ใครจะเข้าไปทำรถ ก็รบกวนโทรมาหน่อยนะครับ
จะได้เข้าไปช่วยดูแลให้
 8)

ขอบคุณที่ใช้บริการงับ
 ;D
SMARTTIRE

JOeDMC

• Guest
ลูกค้าติดแล้วเสี่ย  อิ อิ

ผมก็ไปตั้งศูนย์และมุมทั้งหลายที่ร้านนคร ออกมาดีมากเลยครับ
โอ้วพระเจ้ามันยอดมากเลยค่ะจอร์จ

ไว้มีไรหนุกๆเดี๋ยวเข้าไปอีกนคร

เอ้อ ค่าค้ำโช้ค ลืมทุกทีซิว่ะ แหะ แหะ

Offline TopDMC

นครคับ แล้วร้านอยู่แถวไหนแหละกั๊บ ว่างๆจะไปใช้บริการหน่อย  ;D
« Last Edit: February 23, 2005, 02:34:12 pm by Topkumi »