Author Topic: เริ่มdriftได้นิดนึง  (Read 2928 times)

Offline tumtum

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ...
เริ่มdriftได้นิดนึง
« on: March 29, 2005, 11:31:45 pm »
สมมุติว่าเราขับรถมาประมาณ100แล้วเจอโค้งควรทำอย่างไรครับ
ตอนไหน ระยะไหน

Offline dori

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ดริฟท์ศาสตร์
Re:เริ่มdriftได้นิดนึง
« Reply #1 on: March 30, 2005, 01:58:02 am »
มาลองซ้อมของจริงก่อน

หรือไม่ก็

ไปลองซ้อมของจริงก่อน

;D
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

Offline kung 200 sx

• ..........Drift Emotion.........
« Reply #2 on: March 30, 2005, 02:03:54 am »
เอา100เลยเหรอครับสัก60-80 ก็มีลุ้นแล้วน่ะครับ เริ่มต้นดึงเบรคมือเลยครับ ถ้าจะโค้งขวาให้วิ่งทางตรงมาจากทางด้านซ้ายก่อนเข้าโค้งเยียบคลัชดึงเบรคมือ(กระตุกนิดนึง)ชกพวงมาลัยไปทางขวา ตอนนี้ท้ายเริ่มกวาดแล้วครับ ตั้งสติใหดีน่ะครับ(ในวินาทีนี้ อดีนารีน เริ่มหลั่งแล้วครับ ต่อเนื่องครับในช่วงเหยียบคลัชคันเร่งยังคงเลี้ยงอยู่น่ะครับเพื่อรอบจะได้ไม่ตกแล้วปล่อยคลัชตามด้วยควบคุมพวงมาลัย ต่อด้ยพวงมาลัย และคันเร่งตามลำดับ (ในขั้นตอนนี้)เป็นเทคนิคเดยวกันกับที่ทำโดนัทเลยครับ ขอให้โชคดีครับ
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
« Reply #3 on: March 30, 2005, 06:58:20 pm »
เอ่อ นายคนนี้นี่ เพิ่งเห็นถามว่า " drift ยังไง" ไปไม่นาน นี่จะเล่นตอนวิ่ง 100 กว่าแล้วเหรอ? มันไม่ข้ามขั้นไปหน่อยเหรอ?  ที่ถามเนี่ยเพราะเป็นห่วง ไม่อยากให้ไปแปะกำแพงซะก่อน เพราะเร็วขนาดนั้นน่ะมันแซะออกจากกำแพงยาก ส่วนมากต้องให้ร่วมกตัญญูช่วยแซะ ไม่ใช่อะไรหรอก มันเลอะเทอะกำแพงน่ะ  ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #4 on: March 31, 2005, 03:33:29 am »
ไม่รู้ไม่มีรถ เอิ๊กๆๆๆๆ  ;D  แต่ถ้ามีรถแล้วจะพยายามอธิบาย.... แบบใจกว้าง ;D