Author Topic: ขอเปิดประเด็น หน่อยน่ะครับ  (Read 22435 times)

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
อยากทราบความคิดเห็นน่ะครับ ขอบแบบฟันธงไปเลยน่ะครับ เกียวกับการแข่งดริฟท์คู่ในเวลานี้อ่ะครับ  :)
« Last Edit: March 06, 2005, 08:33:43 am by kung 200 sx »
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

FoNNy

• Guest
ขอออกความคิดเห็นในฐานะคนดูนะค่ะ สนุกสนาน ตื่นเต้น เร้าใจ มันส์ ครบสูตรของดริฟท์เลยค่ะ  :o :o แต่ถ้าปีนี้มีดริฟท์คู่อีก ก็ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เหมือนปลายปีที่แล้วอะค่ะ :-X :-X

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมตอบจากใจว่า ผมไม่เห็นด้วยครับ แต่ถ้ากติการะบุไว้ และเราจะแข่ง ก็ต้องทำตามกฏ
- บอกได้เลยครับว่า ถ้าผมอยู่หน้าก็จะไม่มีใครแซงได้ และถ้าผมอยู่หลังผมก็ไม่สามารถแซงใครได้เช่นกัน

ไม่อยากแสดงความคิดเห็นมากเกินไป เดี๋ยวจะเป็นการล็อบบี้ให้ผู้จัดคล้อยตาม  :)

แต่ถ้าถามคนดูก็คงจะชอบกันมากเลย แถมยังมีเฮตอนรถชนกัน เชื่อดิ !

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Normal

• Guest
ถ้าที่ BRC ผมว่ามันโหดไปที่จะเล่นดริฟคู่ แม้จะมีหลายท่านเล่นได้ก็ตาม แต่ยังไงก็เสี่ยงต่อการชนอยู่ดีมันแคบจะแซงกันก็คงลำบาก หลุดแทรคแล้วคนดูมีเฮแต่คนขับเสียตังค์อีกหลาย ถ้าเปลี่ยนมาเป็นลานจอดรถกว้างๆวางไพล่อนอย่างที่เมืองทองหรือที่ไบเทค จัดโค้งสวยๆกว้างๆอันนี้น่าจะสนุกทั้งคนขับและคนดูนะครับ หลุดไปก็ยังปลอดภัยกว่าที่ BRC อาจจะลดความเสี่ยงในการชนกันหรือเปล่า เชียร์ให้จัดคู่ครับจะได้เปลี่ยนรูปแบบบ้าง แต่ขอให้จัดบนลานกว้างๆน่าจะดีครับ สนุกทั้งคนดู เจ้าของรถน่าจะสบายใจกว่า หรือเปล่าครับพี่

นัท

• Guest
  จะแข่งแบบไหนผมก็จะตามไปดูตามไปช่วยอยู่ดีครับ   .......

FoNNy

• Guest
ช่ายๆ จะติดตามไปดูทุกสนามที่มีแข่ง เวลาที่อยู่ไทย ;D

Meister S13.

• Guest
ถ้าให้ฟันธงเลยนะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับชอบครับ
ตอนเเรกผมก็คิดว่าถ้ามันอันตราย เเต่ในทางกลับกันเมื่อผมรู้ว่าอันตรายผมก็ดริฟท์ไปด้วยความระมัดระวังมากขึ้น จากที่ได้เคยลองขับแบบดริฟท์คู่ดูมาบ้าง ก็มีหลายครั้งครับที่พลาดแต่ก็ยังไม่มีครั้งไหนที่ผมรู้สึกว่ามัน out of control  ผมยังรู้สึกครับว่ายัง control รถได้อยู่นะครับ  ;D ;D ;D

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
ต๋องเนียนครับ ;D
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ฮ่าๆ เสนอกันเข้ามาครับ ดีแล้วแหละที่คิดแตกต่างแล้วกล้าโพส บอร์ดนี้คุยกันแบบสบายๆ ครับ เพราะจุดประสงค์เดียวคือ ต้องการดริฟท์กันอย่างสนุกสนานที่สุด

ท่านอื่นคิดเห็นเป็นเช่นไรครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline NZT

• Amateur Racer
  • *
  • What U C is What UGet
เห็นด้วยกับการดริฟคู่ครับ
เพราะถ้าไม่เริ่มวันนี้
เมื่อไหร่เราจะตามเค้าทันล่ะครับ

Offline kkpoke

• I'm a llama!
ตามใจคนจัดครับ แต่ผมว่าเดี่ยวอีกซักพักดีกว่า safety law ยังขาดกันเยอะนะ ถ้าเอาเก๋ามาเจอกับเกี๊ยง เก๋านะไม่ประมาทมากอยู่แล้วแต่เกี๋ยงซิอยากทำให้เหมือนเก๋าความประมาทก็จะเพิ่มขึ้น สุดท้ายทรัพย์ ก็จาง ชำรุดก็เกิด ความพยายามจะกลายเป็นพิโรธ อุบัติเหตุจะมาคูกันอยู่แล้ว เพราะขาดสติ :-\
knock..out

Offline lhee

• Amateur Racer
  • *
  • Do it by myself... That's ME!!!
    • This my Site -= enginework =-
ถ้ามีดริฟคู่ งานแข่งก็จะดูน่าตื่นเต้นอย่างที่พี่ๆ ว่ากันอ่ะคับ แต่นักแข่งคงเครียดน่าดูอ่ะครับ

ลองกำหนดดริฟคู่เฉพาะรุ่นโปรดีมั้ยครับ ความเสี่ยงในการหลุดจะได้มีน้อยหน่อย ;D
Initial Drifter'
จำใจจาก E30 มาสู่ A32
"รถแข่ง กะ รถใช้งาน ไม่ใช่รถคันเดียวกันแน่ๆ"
วันหน้าฟ้าใหม่ เราคงได้มาเจอกัน

Offline TopDMC

ชอบแบบดีวันนะ...แต่ ขับเอาสนุกๆ ไม่เอาชนะ...
ป๋มไม่ค่อยเก่งขับไม่ระห่ำมากหรอก (หึหึ) หรือ ไม่ก็ขับห่างๆ ป๋มหน่อยก็แล้วกันนะ...555+

มิก

• Guest
เห็นด้วยกับพี่นัทและต๋องครับ

เจ็ด

• Guest
 สู้ๆๆๆๆๆ  เบิกทางให้คนรุ่นผมด้วยครับ  ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้า