Author Topic: สอบถามเรื่องขนาดพื้นที่ของลานที่จะใช้ซ้อมดริ๊ฟท์ครับ  (Read 3175 times)

Guest

• Guest

อยากทราบถึงขนาดของลานที่จะใช้ซ้อมดริ๊ฟท์ได้ครับ คือตอนนี้แอบใช้เขาอยู่ -__-;; เสียวตำรวจกับรบกวนชาวบ้านน่ะครับ เลยติดต่อไปที่แผนกเซลล์ของอิมแพคว่าจะขอเช่าพื้นที่ลานจอดรถ ทางเซลล์เขาถามมาว่า  

" จะใช้พื้นที่เท่าไหร่ ( กี่ ตารางวา , ตารางเมตร ) "

ตอบไม่ได้ครับ  ;D คือนึกไม่ค่อยออกว่าต้องใช้เท่าไหร่ พี่ๆพอจะประมาณได้มั้ยครับ ?  

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม  ;)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ฮ่าๆ ยิ่งกว้างยิ่งดีครับ

ขนาดลานของห้างซีคอน สมัยก่อนเปิดเต็มสองฝั่ง กว้าง X ยาว เป็นร้อยเมตรเลย ยังไม่พอจะเล่นเลยครับ นี่เฉพาะลานที่รถขับนะครับ

หากว้างๆ เข้าไว้ครับ เว่อร์ๆ ก็จะยิ่งดีมาก หาได้แล้วอาจมาจุกที่ค่าเช่าแทนน่ะ อิอิ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Guest

• Guest

ถ้าตกลงราคาได้แล้ว คงจะชวน พี่ๆ เพื่อนๆ ไปกันล่ะครับ ม่ะงั้นคงไม่ไหวอ่า

ขืนเปรี้ยวไปคนเดียวเด๊วหมดตูดเอาง่ายๆตอนต้นเดือนครับ - -''

กะลังตีซี้เซลล์อยู่  ;D   จะต่อรองคิดเป็นคันอ่ะครับ แล้วพี่มีสถานที่อื่นแนะนำบ้างมั้ยครับ ?

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
อ่าผมเห็นด้วยครับ สนใจอย่างมากครับ ขอเป็นแนวร่วมน่ะครับ ราคาเท่าไหร่ต่อคันพอบอกได้มั้ยครับ ส่วนเรื่องสถานที่ อืนๆนั้น ณ.ตอนนี้เรื่องราคาอย่างเดียวเลยครับ สู้ไหวหรื่อปร่าวเท่านั้นเองอ่ะครับ ที่brc ซม.แรก1000บาท ซม.ต่อมา500ครับ (แพงโคตรอ่ะ ไม่เห็นใจกันเล้ยยย เอาอย่างเดียว) อย่างงี้เลยงดเล่นอ่ะครับไปซ้อมกันก็ตอนแข่งอ่ะครับ 555 :)
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Guest

• Guest

ถ้าได้เรื่องยังไงจะ Post บอกละกันนะครับ

สองสามวันก่อนบอกเซลล์ไปว่าจะขอใช้ตอนกลางคืน
   เซลล์บอกขอไปปรึกษาคนที่รเคยรับอีเวนท์แบบนี้ก่อน
   แล้วจะโทรกลัย  หายเงียบไปเลย เหอๆๆ - -''

Ps,อยากเห็นท่าขี่ประตูใกล้ๆจัง
      step หน้าเอาถอดพวงมาลัยเลยนะพี่haha:) :D ;D :D ;D