Author Topic: อุทาหรณ์ของคนใช้ช็อคอัพกาเบรียล  (Read 1964 times)

คนหลงผิด

• Guest
เรื่องมีอยู่ว่าผมใช้รถastra caravan 1.6 8v เมื่อประมาณปี 2544 ได้เปลี่ยน ช็อคอัพกาเบรียลที่อู่ CKP ของคุณเฉลิมชัย เนื่องจากมีน้ำมันซึมที่กระบอก หลังจากนั้นประมาณปี 2545 ซึ่งคุณเฉลิมชัยบอกว่าช็อคอัพนี้บริษัทกาเบรียลรับประกัน 1 ปี ผมใช้มาเกิน 1 ปีไม่ถึงเดือน ระยะทางไม่ถึง 20,000 กม. คุณเฉลิมชัยบอกว่าขับรถกระโจนลงกระแทกหรือเปล่า ซึ่งผมก็บอกว่าไม่เคย แต่เมื่อบรษัทกาเบรียลไม่ยอมเคลมให้ผมก็ไม่รู้จะเถียงทำไมก็ยอมเปลี่ยนคู่ใหม่ หลังจากนั้นจึงใช้มาอีกปีเศษๆ ระยะประมาณ 20,000 กม. วันนี้ (24 พ.ค.)ผมเข้าอู่คุณเฉลิมชัยๆบอกว่าช็อคอัพรั่วอีกซึ่งคุณเฉลิมชัยบอกว่าทางกาเบรียลไม่เคลมให้ เพราะเลยประกัน 1 ปี ผมรู้สึกผิดหวังกับช็อคอัพกาเบรียลจริงๆทั้งๆที่ในอดีตคิดอยู่เสมอว่าช็อคอัพยี่ห้อนี้คุณภาพอยู่แถวหน้าของเมืองไทย แต่ผมใช้วิ่งจากบางเขนไปกลับอนุสาวรีย์ ระยะทางไม่เกิน 20,000 กม.ช็อคอัพเสีย ไม่ทราบว่าเพื่อนในชมรมมีใครจะแนะนำอะไรบ้าง ผมคือว่าคงไม่ใช้ยี้ห้อนี้แล้ว
หมายเหตุ ความจริงตั้งใจที่จะหยุดโพสด์เรื่องนี้แต่กลับมีคนโพสด์ว่าผมโพสด์เพื่อจุดประสงค์บางอย่างที่ ทั้งที่ผมโพสด์นี่เพื่อให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนใช้พึงระวัง เพราะฉะนั้นขอโพสด์ต่อละกัน หากใครคิดว่าไม่จริงก็ขอให้ไปถามคุณเฉลิมชัย ที่อู่ซีเคพีได้