Author Topic: แป้นเบรกเบาเกินไป, หนักเกินไป  (Read 1791 times)

Offline Art

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
พอดีที่รถ Sunny Neo ที่บ้านอะครับ แป้นเบรกมันนิ่มเกิน ขับไม่ถนัดอะครับ แตะนิดเดียวไม่จับ พอเหยียบหนักหน่อยก็หน้าทิ่ม มีวิธีแก้มั้ยครับ รถคันอื่นจะแป้นเบรกหนักกว่าคันนี้ พอเปลี่ยนมาขับคันนี้ทีไร รูสึกไม่มั่นใจทุกที

แล้วก็ Benz W124 230E ที่บ้าน แป้นเบรกหนักเกิน (คันนี้กลับกัน) มันหนักจนเกินพอดีอะครับ น้ำมันเบรกเพิ่งถ่ายมาใหม่ ก็ไม่หาย ถามช่าง ก็บอกว่ารุ่นนี้เป็นแบบนี้ พอดีไม่เคยขับคันอื่น ว่าเป็นแบบนี้จริงมั้ย แต่ W123 ของผมไม่เห็นจะหนักขนาดนั้นเลย มีวิธีแก้มั้ยครับ

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
What about sunny? have you try new fluid flush the system.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.