Author Topic: รถดริฟส่วนใหญ่ใช้ทุนเท่าไรทำกันเหรอคับ  (Read 9298 times)

Offline pkwgame

• Amateur Racer
  • *
  • อยากได้ S15 !!!
อยากรู้อ่ะคับว่า ส่วนใหญ่แล้ว เขาลงทุนกันไปเท่าไรทำรถออกมาดริฟกันซักคันอ่ะคับ

แล้วจะหัดดริฟเนี่ยต้องทำไงมั่งคับ ???  ??? ??? ??? ??? ???
Anythings Can Happen.....

Offline hiter999

• *
  • 200 sx หัวใจเดิมๆ
มันขึ้นอยู่กับว่าจะ แข่งจริงจังขนาดไหนอ่ะ..ถ้าเอาแบบกะเอาไปแข่งจิงจังกับพวกที่แข่งกรุ๊ป A ตอนนี้คงต้องใช้เยอะหน่อยเพราะพวกนั้นเขาทำน้อยๆแต่ทำมานานแล้ว รวมๆแล้วเลยเยอะแล้วตอนนี้ แต่ละคันต้องมีระดับ 3-400 แรงม้ากันแล้ว ช่วงล่างก็สรรหาของใส่กันเต็มที่แล้วเหมือนกัน

แต่ถ้าคิดว่าอยากเล่นๆมันๆ ก็ เต็ดตัว โช๊คอีกนิด ก็เล่นได้แล้วล่ะ...
อย่างรถเต้อเนี่ย เต็ดสกายไลน์ 2000 บาท โช๊ค(สตีทยูส) 20000 (อันนี้ใส่มานานแล้ว)  ก็พอเล่นได้บ้างแล้วคับ..
(เพียงแต่ไม่ค่อยชนะกะเขาเท่านั้นเอง แหะๆ) แต่แพ้ชนะไม่สนครับ แค่ได้ลงวิ่งก็มันแล้ว คุ้มแล้วครับ

ต้องสมัครใหม่อีกกี่รอบเนี่ย

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถผม A31 ทำไป 3 แสนกว่าบาทครับ (ไม่รวมตัวรถ)

แพงเพราะเลือกใช้แต่ของสุดยอด และของใหม่ มาแพงซ้ำอีกนิดเพราะไม่ได้ทำเองครับ หลายชิ้นจ้างช่างสร้างขึ้นมา (เช่น อุปกรณ์ค้ำยันเพิ่มความแข็งแรง)

ถ้างบน้อยก็ค่อยๆ ทำไปเล่นไปทีละนิดก็ได้ครับ เริ่มจากช้อคฯสปริงก่อน ตามด้วย LSD แต่ก่อนหน้านั้น ท่านต้องมีล้อและยางสำรองอีกจำนวนหนึ่ง (ผมมีสำรอง 12 วง เอาแค่ล้อสำรองก็หลายหมื่นแล้ว)

ข้อแนะนำจากผมก็คือ อย่าแต่งรถตามกันครับ เว้นแต่ว่าท่านอยากได้รถแบบวัยรุ่นที่หนังสือเขาลงก็โอเค  :)

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline iamtul

• G'Day Mate
ถ้าทำแบบแข่งกรุ๊ปBพอได้(บ้าง) ขับทั่วไปได้ ผมขอสัก

LSD Skyline 3000-4500
โชค+สปริงอีกชุด 15000-20000
นอกนั้นก็ตามใจท่านครับ ท่อ เบาะ อินเตอร์ กล่อง เกจวัด ฯลฯ
(อันนี้คิดจากเซฟิโร่นะครับ) อย่าลืมล้อเอาประหยัดก็ซัก4 วง(ไม่รวมที่ใส่อยู่กับตัวรถนะครับ)ว่าง่ายๆคู่หลังขอไว้ซัก6คู่แล้วกัน

ถ้าจะเอาแบบแข้งกับClass A คันเก่าผมทำไปน่าจะไม่หนีพี่เปิ้นนะครับ

แต่รถในสนามส่วนใหญ่ก็อย่างที่บอกครับ รถส่วนใหญ่ค่อยๆทำครับเลยไม่ค่อยเท่าไหร่

ต้องลองเลิกเล่นแล้วมานั่งนับแบบผมดิครับ โคตรเศร้า

:'( :'( :'(
« Last Edit: August 14, 2006, 03:25:37 pm by iamtul »
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• *
 ;) ;) ขอบคุณคับพี่ๆที่มาตอบ  มีอีก 2 - 3 คำถามคับ

1.รถขับ 4 กับ รถขับหน้า ทำไมเอามาดริฟไม่ได้

2.เครื่อง SR-20DET ราคาปะมาณเท่าไรคับ

3.S-15 มือหนึ่งราคาประมาณเท่าไร มือสองเท่าไร พอจะหาซื้อได้ที่ไหนมั่ง

ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
;) ;) ขอบคุณคับพี่ๆที่มาตอบ  มีอีก 2 - 3 คำถามคับ

1.รถขับ 4 กับ รถขับหน้า ทำไมเอามาดริฟไม่ได้

2.เครื่อง SR-20DET ราคาปะมาณเท่าไรคับ

3.S-15 มือหนึ่งราคาประมาณเท่าไร มือสองเท่าไร พอจะหาซื้อได้ที่ไหนมั่ง

1.เรื่องนี้มีคนตอบมาเยอะแล้วลองหาดูน้ะครับ
2.มีหลายราคาครับ ตามเซียงกง คงราวๆ 4 หมื่นอัพๆๆ แหละช่วงนี้แพง
3.ลองดูตามweb หรือหนังสือขายรถ หรือเต๊นท์ เข้าไปถามเค้าเลย

อ้อ ถ้าซื้อ S15 แล้วไม่ต้องซื้อเครื่อง SR อีกตะหากเพราะเค้าแถมมาให้แล้วครับ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline nungcmk

• Full Member All Thailand Championship Racer
 ขอบคุณคับพี่ๆที่มาตอบ  มีอีก 2 - 3 คำถามคับ

ตอบข้อ 1 ข้อเดียวนะครับ
มีใครเคยบอกคุณหรือ ว่า รถขับหน้า หรือ ขับสี่ ไม่สามารถนำมาดริฟได้ ส่วนตัวความคิดผมว่ามันสามารถนำมาขับดริฟได้ทั้งขับหน้าและขับสี่แหละ ครับ อยู่ที่ตัวคนขับมากกว่า เคยเห็นในซีดีญี่ปุ่น เขาก็นำมาดริฟกัน เพียงแต่ 555 มันมีข้อจำกัด หลายประการ ที่นำมาดริฟแล้วอาจจะทำได้ไม่ดีเท่ากับพวก ขับหลัง ก็เท่านี้แหละครับ ผมขอยืนยันว่า รถขับหน้าและขับสี่ สามารถนำมาดริฟได้ครับ ไม่ผิดกติกาใดๆ ถ้าต้องการนำมาเล่นจริงๆ 555 ถ้าอยากรู้ ต้องลองดูนะคร๊าบบบ หรือ รอท่านอื่นมาขยายความอีกทีแล้วกัน

ไม่ลองไม่รู้นะจ๊ะ ใครจะไปว่าอะไร ถ้าเราได้ลองสักที.......
« Last Edit: August 15, 2006, 10:32:33 pm by nungcmk »

• *
ขอบคุนค้าบพี่ๆ ที่ช่วยให้คำแนะนำ  ;) ;) ;)