Author Topic: อยากถามเรื่องการใช้สนาม BRC ครับ  (Read 4611 times)

Offline Spook

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
คือผมชอบการ ดริฟมากเลยครับ คืออยากทราบว่าพี่ๆๆที่แข่งขันกัน คือจะมาพบมาซ้อมกันในอาทิตย์ที่ 1 ของเดือนเท่านั้นเหรอครับ หรือว่ารวบรวมเงินกันมาเช่าสนามแล้วฝึกซ้อม คือผมอยากจะมาซ้อมบ้างอ่ะครับไม่รู้จะทำยังไงอ่ะครับ ไม่อยากไปซ้อมตามถนนอ่ะครับ แล้วการสมัครแข่งขันดริฟสำหรับมือใหม่จะมีอีกเมื่อไหร่ครับ คือ ผมอยากจะลงแข่งบ้างครับชอบมากๆๆเลยครับ

• *
แล้วพี่ๆๆไปซ้อมกันที่ไหนเหรอคับ

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
เช่าคิดเป็นต่อคัน ชม. แรก ประมาณ 1000 ...ชม. ต่อไปประมาณ 500  :o
ถ้าเหมาทั้งวันก็หลายหมื่นอยู่คับ... ;D

ไม่ลองรวมกลุ่มไปเล่นที่ Yes! หรือ ลองหาที่ว่างๆ ไม่มีคน ไม่มีรถ ... เล่นดูอ่ะคับ

;D ;D ;D

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
รวมตัวกันเป็นแก๊งครับ

ใส่เสื้อลิงกิ้งปาคร์ กางเกงเจๆ แล้วไปปิดพระราม5วิ่งกัน...

อ้อ.... อย่าลืมขับปาดหน้าเค้าพอเค้าบีบแตรไล่ ก็ควักปืนยิงเค้าด้วยนะครับ  :)

• *
ส่วนมากก็จะซ้อมกันที่ว่างๆๆที่โล่งๆๆใช่มั้ยครับ แล้วก็ค่อยไปลงแข่งกันใช่มั้ยครับ คือผมนึกว่าพี่ๆๆมีที่ซ้อมกันประจำๆๆ อยู่แล้วอ่ะครับ

Offline SKMO

คลอง5 ทุกวันศุกร์

500บาท ทั้งวัน

Offline iamtul

• G'Day Mate
เท่าที่ได้ยินมาครั้งสุดท้ายนะครับ ชั่วโมงละพันครับ

ข้อควรระวัง

ถ้าจอดนั่งคุยกันหรือรถที่ไม่ได้วิ่ง อย่าจอดในสนามครับ ครั้งสุดท้ายที่ไปมาโดนค่าซ้อม2ชัวโมง2000 ค่านั่งคุย+ค่าจอดในpit เค้าอีก1000ครับ

:P
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• *
ดีนะครับที่พี่มาบอก ไม่งั้นไม่รู้เสียตังเยอะแน่ๆๆเรยครับ ขอบคุนครับ แล้ววันศุกที่ซ้อมคลอง 5 นี่ ตกลานจอดรถข้างหน้าเรยใช่มั้ยครับ

Offline SKMO

ดีนะครับที่พี่มาบอก ไม่งั้นไม่รู้เสียตังเยอะแน่ๆๆเรยครับ ขอบคุนครับ แล้ววันศุกที่ซ้อมคลอง 5 นี่ ตกลานจอดรถข้างหน้าเรยใช่มั้ยครับ

ใช่ครับ

• *
ขอบคุณนะครับ พี่ไปกันทุกวันศุกร์เลยป่ะคับ คือผมจะได้ไปด้วย จะไปดูพวกพี่ๆๆซ้อมด้วย จะได้ช่วยให้พี่ๆๆสอนหรือแนะแนวทางบ้างครับ ขอบคุนครับ