Author Topic: น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์  (Read 9203 times)

Offline ballkung_lv99

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
น้องใหม่ครับผม แบบว่าชอบมานานแระ drift อ่ะ ตอนนี้กำลังมอง cefiro อยู่

อยากทราบว่างบประมาณสำหรับการทำรถ drift เนี่ย เบ็ดเสร็จเท่าไรอ่ะครับผม เอาแบบว่าขับเอาทักษะอ่ะนะครับผม เอามัน แบบบ้าน ๆ ก่อนครับผม งบไม่เยอะอ่ะนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้ามั่ก ๆ ครับผม ;D
« Last Edit: August 09, 2006, 12:19:26 am by ballkung_lv99 »

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
Re:น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์
« Reply #1 on: August 09, 2006, 08:45:01 am »
เอาแบบพื้นๆง่ายๆก่อน

เปลี่ยนเฟืองท้ายใส่ลูกเต็ดสกายไลน์หรือ ซิลเวีย 3000-4500 แล้วแต่ความโหดของคนขาย (ราคาตลาด)

เปลี่ยนช็อคฯ แบบดีๆซักชุด หมื่นต้น - หมื่นกลาง เอาแบบปรับแคมเบอร์ได้น้ะ(มีบอลจ๊อยท์)
เครื่องเดิมๆไปก่อนเล่นขำๆ
พอไม่อยากขำค่อยเปลี่ยนเครื่อง แค่นี้ก็พอ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline ToppyRacingClub

« Reply #2 on: August 09, 2006, 10:30:54 pm »
เอาแบบพื้นๆง่ายๆก่อน

เปลี่ยนเฟืองท้ายใส่ลูกเต็ดสกายไลน์หรือ ซิลเวีย 3000-4500 แล้วแต่ความโหดของคนขาย (ราคาตลาด)

เปลี่ยนช็อคฯ แบบดีๆซักชุด หมื่นต้น - หมื่นกลาง เอาแบบปรับแคมเบอร์ได้น้ะ(มีบอลจ๊อยท์)
เครื่องเดิมๆไปก่อนเล่นขำๆ
พอไม่อยากขำค่อยเปลี่ยนเครื่อง แค่นี้ก็พอ

ว่างๆ...พาไปซื้อหน่อยได้ไหม๊คับ...แบบว่าดูไม่เป็นอ่ะ ;D ;D ;D

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #3 on: August 10, 2006, 09:26:27 am »
ไอ้คันที่ลอยอยู่ข้างๆหนะเหรอ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

« Reply #4 on: August 10, 2006, 11:42:41 am »
ไอ้คันที่ลอยอยู่ข้างๆหนะเหรอ

ใช่แล้วงั๊บ...ลอยมาจะครบเดือนหล๊ะ
ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ... ;)

Idea
1) ช้อค Kei Office (หน้า+หลัง)(เอาแบบมีบอลจ๊อยปรับได้)
2) เต็ด ยี่ห้ออะไรก็ได้ ใส่กับเฟืองท้ายเดิมได้เลย (1.5 Way + 4.3)

ปล. ขอราคากันเอ๊งกันเองน๊า... ;D
« Last Edit: August 10, 2006, 11:48:50 am by Top's »

Offline Joe

« Reply #5 on: August 10, 2006, 12:47:05 pm »
Shock Kei office เห็นหลายคนใช้ไม่ค่อยจะทนเลยหวะท็อป

เต็ดเดิมๆ ก็มีขายเยอะแยะ เอาไอ้ที่เป็น 3แฉก 6รู (แฉกละ 2 รู) ดูว่าเป็นลูกสำหรับรถมี ABS หรือไม่มีด้วยหละ มันยาวไม่เท่ากัน

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #6 on: August 10, 2006, 02:24:49 pm »
จะว่าไปแล้วผมขอแค่ช้อคฯสปริงสักชุดก็น่าจะพอเริ่มเล่นได้แล้วนะครับ จะติดอย่างเดียวก็ตรงแรงของเครื่องยนต์น่ะมีพอไหมขณะกระแทกคันเร่งส่งรถออกจากโค้ง ถ้าเครือ่งไม่แรงก็ต้องเซ็ทรถช่วย คือให้มันหลุดง่ายๆ หน่อย (สมัยแรกผมก็เล่นแบบนี้แหละ)

จากนั้นรถมันก็จะฟ้องเองว่าต้องการอะไรบ้าง เช่นกำลังที่มากขึ้น หรือต้องการระบบส่งกำลังที่ดีขึ้น ฯลฯ อยู่ที่ว่าผู้ขับจะตีความการร้องขอของรถไปในทางใด

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline 13

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
« Reply #7 on: August 10, 2006, 03:39:47 pm »
อย่าไปยึดติดยี่ห้อเลยพี่ท็อป

เท่าที่เห็นมา Kei Office เนี่ย ส่วนใหญ่จะราคาสูงนะครับ

เเล้วก็ไม่ค่อยทนด้วย อย่างที่พี่โจบอก

ป.ล. เต็ดเดิม R32 ก็ด้ายยยยพี่ ประหยัดดี ลองขับดูก่อน ;D

« Reply #8 on: August 10, 2006, 10:47:11 pm »
ง่า... :o ยากเหมือนกันแฮ่ะ ???

Offline Drift X

• Amateur Racer
  • *
  • รถดีๆ ชอบทำให้เสียอาการ
« Reply #9 on: August 11, 2006, 09:59:20 pm »
รบกวนถามพี่ท๊อปหน่อยนะครับ

รูปข้างๆ นี่ใช่โค้ง "ปาย" หรือป่าวครับ

มันคุ้นๆ หนะ ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับ
copyright 1999

Q U A N T U M @ C H I A N G M A I
Unlimited energy will'be existed

http://www.racingweb.net/QuanTumclub

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
« Reply #10 on: August 11, 2006, 10:31:13 pm »
ผมว่าอย่างพี่ท๊อปแกคงไม่น่าพ้น เขาสามมุก... (เดาเอาครับๆ)

Offline retro spec

• Group N Racer
  • **
  • รถสีขาวๆล้อดํา
« Reply #11 on: August 14, 2006, 01:56:03 am »
ในรูปนี้ ตูดจะถึงรั่วกั้นอยู่แล้วนะนั้น  เร็วๆ พี่คิดถึง  อยากนั่งพี่ขับอ่ะ มันส์ดี ได้ฟิวตรงนัน ยางแล้วคอร์ส นี้แหละ แจ่มสราดดดดดดด

Offline SKMO

« Reply #12 on: August 14, 2006, 11:00:55 am »
ผมว่าอย่างพี่ท๊อปแกคงไม่น่าพ้น เขาสามมุก... (เดาเอาครับๆ)

ถูก

Offline อิ๊ก osk121 611

• Sr. Member Professional Driver