Author Topic: *เศร้ามากๆ งูหลามแสนรักเพิ่งตาย ทำไงดีถึงจะรู้สึกดีขึ้น *  (Read 3208 times)

กวาง

• Guest
  งูหลามชื่อฟูโกะ ยาว2ฟุต 2ขวบ  มันเชื่องมากๆ ไม่เคยกัดใคร  ขนาดสัตว์เป็นๆยังไม่กินเลย  กินแต่หมูดิบ เลี้ยงมาป้อนข้าวป้อนน้ำ เช็ดตัวให้  นอนก็เอาไปนอนด้วยอยู่เฉยๆ อุ้มเค้า เค้าไม่ไปไหน ชอบมานอนข้างๆ  เล่นด้วยตลอด   ผูกพันมากๆ   ตอนไปฝังเค้านี้แทบล้มทั้งยืน เห็นแววตาเค้าที่เคยเล่นกับเราแล้วใจหาย   กวางไปต่างจังหวัดได้ 3วัน  ก่อนไปเล่นกับเค้าแล้วบอกเค้าว่าจะกลับพรุ่งนี้ แต่พ่อให้ข้างต่อ กลับมาช้าไป  เค้าตายเลย   เศร้ามากๆ  อยากร้องไห้ตลอดเวลา  ไม่รู้จะทำยังดี  คงไม่มีตัวอื่นที่เล่นกับเราได้แบบนี้อีกแล้ว :'(

ตอนพิมพ์นี้อยากจะร้องไห้ออกมาเลย  เสียใจมากๆ :'(  

กวาง

• Guest
อดโทษตัวเองไม่ได้ มันรู้สึกผิดตลอดเวลา ถ้าเรากลับมาเร็วกว่านี้ เรื่องนี้มันคงไม่เกิดขึ้น  ในหัวคิดตลอดว่าเราทำอะไรผิด  ทำไมเค้าถึงตาย เราเลี้ยงเค้าไม่ดีหรอ    ฟูโกะเป็นงูที่บริสุทธิ์จากศีล 5  ไม่เคยฆ่าสัตว์ เพราะเข้าไม่กินสัตว์เป็นๆ กินแต่หมู ไก่ดิบๆ   ไม่มีลักขโมย  ไม่พูดปลด ไม่เคยผสมพันธ์ จึงไม่ผิดศีลข้อ3  ไม่เสพสุรา    5ข้อนี้  กวางเองก็ได้แต่หวังว่าเค้าจะไปดี    แต่อดโทษตัวเองไม่ได้ตลอด   ตอนนี้อยากร้องให้มากๆ    รู้สึกแย่ยิ่งกว่าเลิกกับแฟนอีก  ฟูโกะไม่เคยทำให้กวางต้องเสียใจ   เชื่องมากๆ  หนูเลี้ยงบางตัวยังเคยกัดคนเลี้ยงเลย  แต่นี้ไม่เคย      กลั้นน้ำตาไม่อยู่แล้ว  กะว่าเล่นเนตแล้วจะดีขึ้น   แต่มันก็อดคิดไม่ได้ :'( :'( :'( :'( :'(

Offline กวาง Taohookung

• Sr. Member Professional Driver
  • Toyota Trueno AE86 Initial D club!!!
กวางเศร้าสุดๆเลยอ่ะ :'(
มีลายเซนต์... ก็ต้องมีลายดอลลาร์!!        $$$$$$$

Offline Trafficker

• Group N Racer
  • **
  • อยากเป็นแชมป์โลก
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ผมก็เคยครับแต่ของผมเป็นสุนัขชื่อ ม่อน(ช) มัน10ปีครับตอนนี้ตายแล้ว...
มันอยู่กับผมตั้งแต่6ขวบ
ตั้งแต่สร้างบ้านใหม่
ผูกพันกันมาก
เล่นกันเจอตลอด
หมาต่างถิ่นมากัดแหลก
มันเปงหมานักสู้
ตอนมันตาย
ตอนเช้า8โมงผมเช็ดจักยานอยู่มันมาข้างๆผมเอาปากมาชนแขนผม ผมเห็น
น้ำลายมันฟูมปาก ผมรู้เลย...มันโดนยาเบื่อ หมาบ้านผมเคยโดนไปแล้วลูกไอ้ม่อนนี่แหละแต่รักาไม่ทัน คราวนี้ผมเลยรีบบอกแม่
แม่ก็เอาสเลดพังพอนมาให้มัน(ซึ่งๆจริงน่าจะใช้ไข่ดิบยัดไส่ปากแต่ตัวเก่าผมทำแล้วมันไม่หายทั้งๆที่จริงๆแล้วผมทำช้าไปตะหาก  ผมจึงไม่ได้ทำให้ม่อน) เทเข้าไป5-7ถ้วย
ก็ยังไม่หาย
มันยังคงนอนร้องหายใจแรง
ตอนไกล้ตาย มันมองมาที่ผมและมองไปข้างหลังผมแล้วมันก็ตาโตตกใจเหมือนมีใครมารับ  แล้วมันก็ชัก ชัก ดิ้นๆแรงมาก มันชักอยู่นานทีเดียว30กว่าที
ชักจน ต้องบอกมันว่าให้ไปเถอะม่อน นอนให้สบายนะ แต่ มันก็ไม่ยอมที่จะตายมันสู้จนวินาทีสุดท้าย มัน..
แล้วมันก็ตาย
มันสู้เปงเวลา4ชั่วโมง
มันไม่ยอม ไม่ยอม เหงมันชักจนสงสาร วันนั้น ผมร้องไห้
ยังคงคิดถึงมัน
แต่มันคงได้ไปเกิดเป็นคนแล้วล่ะ
ผมไม่เสียใจแล้ว
ม่อนมันจาได้หมดกรรมซะที
ได้ไปสบายย
โชคดีนะม่อน คำสุดท้ายที่บอกมัน ม่อน
Death and Rebith.
ผม   ขอบคุณพี่กวางมากนะครับที่ส่งซีดีมาให้ผม ขอบคุณมากครับได้ฟังแล้ว
"ไม่ต้องไปสนใจคู่แข่ง คนที่แกจะต้องเอาชนะคือตัวแกเอง"

Offline กวาง Taohookung

• Sr. Member Professional Driver
  • Toyota Trueno AE86 Initial D club!!!
เศร้าจัง เห็นตอนที่เค้ากำลังจะไป :'(
ใช้กรรมหมดแล้วหละนะ
มีลายเซนต์... ก็ต้องมีลายดอลลาร์!!        $$$$$$$