Author Topic: สมาชิกNew ค่ะ อยากทราบข้อมูลเครื่องเสียงค่ะ  (Read 3078 times)

Offline Gatty

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
อยากทราบว่า ถ้าอยากเปลี่ยนเครื่องเสียง ที่มากับรถ Chevolet  ออฟต้า 1.8 LT

แต่ยังขาด Font ก่ะ จอค่ ะ รบกวนนช่วยแนะนำทีนะค่ะ  ว่าควรใช้แบบไหน
ปรับเปลี่ยนตรงไหนดี
เพราะไม่อยากโดนหลอกอีก ทำทีไรสรุปค่าใช้จ่ายออกมาแพงมากทุกทีค่ะ

อย่าลืมบอกนะค่ะ ว่าทำทีไหนดี ไม่เอาของปลอมมาใส่ให้อีกนะค่ะ

อุปกรณ์ที่มีอยู่แล้ว
1.  power Dimension
2. ปรีแอม Super Blue Moder sbp-52 equalizer
3. stage 1 คู่ +  sub 5w1

color=Redอันนี้เป็นชุดที่  2 แล้วนะค่ะ ชุดแรกทางร้านบอกเป็นของปลอมหมดเลยงง[/color]

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
เรื่องเครื่องเสียงนี่ตอบยากครับ แนะนำร้านยากด้วย
 ???
ถ้าเค้าทำดีคุณก็happy ร้านได้ตัง ผมก็ไม่ได้อะไรกับเค้า ถ้าแนะนำไปแล้วร้านทำไม่ดี คุณก็ด่าผม ร้านก็ได้ตัง(เหมือนเดิม) ส่วนผมโดนด่าในนี้ หรือในใจ  :P

เอางี้ครับแนะนำง่ายๆ เท่าที่ดูอุปกรณ์ที่คุณมีอยู่ค่อนข้างโอเคอยู่แล้วนะครับ (สำหรับผม)
เลือกฟร้อนท์ให้ดูที่ฟังชั่นเล่นดีวีดี วีซีดี ทีวีได้รึเปล่า + เสียง + หน้าตา ว่าเราพอใจหรือเปล่า อ้อราคาอีกอย่างครับ
จอ ให้ดูที่ ความละเอียดของภาพ การใช้งาน ราคา ประมาณนั้นครับ
หรือจะเอาแบบจอ+ฟร้อนท์ในตัวแบบ2Din เลยก็ได้ครับ แต่ผมไม่รู้ว่าในออพตร้าเนี่ยมันใส่ขนาดไหนได้บ้างอ่ะนะครับ

ส่วนเรื่องรุ่น-ราคาเนี่ยแนะนำอย่างงี้ครับ ลองไปดูที่ร้าน(ช่วงนี้มีมอเตอร์เอ็กซ์โปไปดูที่นั่นก็ได้ แต่ที่ร้านจะได้ดูตัวร้านด้วย แล้วเค้าจะมีเวลาให้เรามากกว่าที่งาน) ชอบแบบไหน ลองเลือกดู ขอเค้าฟัง+ดู แล้วคุยเรื่องราคาดูว่าเรารับไหวป่าว ถ้าร้านไหนคุยไม่ดี ไม่คุยกับเราตัดร้านนั้นทิ้งเป็นอันดับแรกครับ เอาเงินมาให้ยังไม่สนใจ ตอนพังอย่าคิดเลยครับว่าเค้าจะรับผิดชอบ

ขอให้มีความสุขกันเครื่องเสียงชุดใหม่นะครับ ว่าไปแล้วรถเราใส่จอบ้างจะดีไม๊ว้ายิ่งคันๆอยู่

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
ใส่สิๆ แต่ต้องซื้อที่นี่ ถ้าซื้อที่อื่นก็อย่าใส่เลยมันเปลืองตัง
 ;)
SMARTTIRE

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
ใส่สิๆ แต่ต้องซื้อที่นี่ ถ้าซื้อที่อื่นก็อย่าใส่เลยมันเปลืองตัง
 ;)

จอกับจูนเนอร์ขายกูซัก 3000 ดิ จะไปหาเดี๋ยวนี้เลย

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport