Author Topic: นานๆ จะทำรถสักที งวดนี้โดนเข้าให้แล้วคร้าบบ Cockpit พระราม 2 หึหึ  (Read 53754 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
สวนมะลิการช่าง แถวบ้านผมเอง เห็นชื่อดัง ผมไปทำมาแล้วเหมือนกัน ฮ่าๆ ไม่ค่อยประทับใจดังนี้

- ทำสีล้อเพี้ยนไปมาก จากเดิมล้อผมสีทองเก่าๆ ทำออกมาเป็นสีทองแบบพวก Gun Metalic เจ้าของเขายินดีจะทำให้ใหม่ แก้ไขให้ฟรี แต่ผมต้องใช้ล้อไปดริฟท์ในวันรุ่งขึ้นแล้ว ไม่ทันเสียแล้ว
- ตอนประกอบล้อสองชิ้น ช่างใช้บล็อคลมไขนอตตัวเล็กๆ ด้านในของล้อ หัวบล็อคลมครูดกับล้อจนเป็นรอย "ทุก" นอตที่เขายิง
- ผมสั่งให้ปัดเงาขอบล้อ ร้านเขาปัดเงาให้เฉพาะขอบด้านนอกที่โชว์ ขอบด้านในไม่ได้ทำให้ อันนี้ผมไม่รู้ว่าเป็นความผิดหรือความไม่เข้าใจ

แอบเซ็งว่ะ หรือว่าล้อเราขอบแค่ 15 นิ้ว เขาเลยไม่ได้สนใจจะเทคแคร์เหมือนพวกขอบ 18 ก็ไม่รู้
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

mhea31

• Guest
แชร์ประสพการณ์บ้างนะคับ ร้านแถวบ้านผมทั้งนั้น
Smb ตามที่เข้าใจนะคับ เจ้าของร้านดี แต่ไม่ดูแลลูกน้องเวลาทำงานเลยคับ
นานมาแล้วผมเอารถเข้าไปตั้งศูนย์ เพิ่งซื้อล้อมาเมื่อวาน ล้อใหม่ยางใหม่จากแถวปทุมวัน แต่ว่าเย็นแล้ว เลยกะว่าวันรุ่งขึ้นค่อยเอาไปตั้งศูนย์
วันรุ่งขึ้นเข้าไป Smb ตอนเย็น รอหลายคิวเหมือน กว่าจะได้ตั้งก้อแทบจะปิดร้านแล้ว
พอตั้งศูนย์เสร็จ ลูกน้องก้อนำรถออกไปทดสอบ แม่งขับไม่มีความเกรงใจเจ้าของรถเลยคับ ลากรอบ ท่อดังลั่น ผมมองไม่เห็นรถผมแล้วแต่ยังได้ยินเสียงท่ออยู่เลย
กลับมา ได้รับแจ้งว่าพวงมาลัยสั่น สันนิษฐานว่าแม็กซ์คด เลยเอาล้อมาใส่ในเครื่องถ่วงล้อดู(ก่อนตั้งศูนย์ไม่ได้ถ่วงล้อก่อน) ปรากฏว่าแม็กซ์คด
แม็กซ์เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ ตอนขับเข้าร้านยังดีๆอยู่เลย พูดไม่ออกคับ เจ้าของร้านหายไปไหนไม่รู้แล้ว ตังก้อจ่ายแล้ว
เหลือแต่ความเซ็งสิคับทีนี้ พูดไม่ออกคับ ตั้งแต่นั้นเลยลาขาดเลยคับ
ก่อนกลับลูกน้องยังมาเลียบๆเคียงๆขอค่าเบียร์อีก เฮ้อ

ปล.ผมเล่าตามประสพการณ์ที่ได้รับมานะคับ

mhea31

• Guest
ขออีกเรื่องละกัน
ที่จิงไม่ได้มีเจตนาจะว่าสองร้านนี้นะคับ แต่ประสพการณ์แย่ๆที่โดนมาดันเป็นสองร้านนี้เหมือนกัน บ้านผมอยู่แถวนั้นน่ะคับ
สวนมะลิการช่าง
หลังจากที่แม็กซ์คด ผมก้อนำแม็กซ์ไปซ่อมที่ สวนมะลิการช่าง
ตอนซ่อมครั้งแรกก้อดีคับ แม็กซ์มันดุ้งนิดๆ ทำงานรวดเร็วเรียบร้อยมากคับ เป็นที่ประทับใจ
หลังจากนั้นพักใหญ่ รถผมประสพอุบัติเหตุ ล้อแตกไป1วง ล้อถลอกอีกสองวง เหลือดีๆอยู่ 1 วง
ผมนำล้อที่ถลอกสองวงไปทำที่สวนมะลิอีกครั้ง ให้ทำสีใหม่ทั้งสองวง แล้วซื้อเพิ่มอีกวงนึง
ผมก้อผิดอยู่เหมือนกัน เพราะนำล้อที่ทำสีไปทิ้งไว้ซะนาน เพราะต้องรอสั่งล้ออีกวงที่แตกไป กว่าร้านจะสั่งให้ได้ก้อนานพอสมควร
พอได้ล้อใหม่ก้อเข้าไปเอาล้อที่ทำเอาไว้คับ พอเห็นล้อ พูดไม่ออกอีกแล้วคับ
สีบริเวณภายนอกแม็กเรียบร้อยดีคับ แต่บริเวณขอบด้านใน(ตรงที่ติดตะกั่วถ่วงล้อล่ะคับ) ลอกเป็นแผ่นๆเลยคับ โคดทุเรศเลย
สติกเกอร์ที่ติดบริเวณด้านในก้อไม่ได้ลอกก่อนพ่นสี พอสติกเกอร์ล่อนก้อพาลเอาสีลอกออกอีกไปกันใหญ่ เซ็งคับ ทำใจเอาล้อออกมาคับ

ประสพการณ์ตรงคับ

ปล.ถ้าทั้งสองร้านเข้ามาอ่านก้อนำไปปรับปรุงนะคับ ไม่ต้องออกมาแก้ตัว เบื่อ

Offline tonbi

• Amateur Racer
  • *
  • Holla Holla
    • www.altisclub.com
Cockpit พระราม2....หึหึ ผมก็โดนอะ เคยเอารถไปให้มันใส่โช๊คให้ คิดค่าแรงตัวละ200-300บาท ก็เห็นว่าไม่แพง แล้วอยู่ใกล้ ต่อไปไม่เอาแล้ว ยอมแพงดีกว่า รถผมก่อนเปลี่ยน เวลาเดินหน้าแล้วถอยหลัง เวลาเหยียบเบรคมันจะไม่มีเสียงดัง แต่ตั้งแต่ไปทำมา มันดังกึกทุกครั้งเลยอะ เอาไปให้มันดู แม่มบอกว่าปกติ ปกติ(ป๊ะ)มึงดิ รถไม่ดังก็เจือกทำให้ดัง พี่ๆมีร้านไหนแนะนำบ้างมะคับ จะลองไปให้เค้าเช็คให้อะ กลัวว่ามันจะขันอะไรไม่แน่นอะ ใส่มาจะครึ่งปีละ แต่ก็ไม่ได้ไปทำซักกะที เคยไปที่cleverหนนึงให้มันเช็คให้ แป๊บเดียวมันหายไปพร้อมรถ ไอ้ตัวเราไม่ได้ไป แล้วมันจะรู้ได้ไงวะว่าอาการมันเป็นยังไง ไม่ถามกันเล้ย แถมกลับมาบอกว่าปกติแล้วมันเดินหายไปเลย เลยต้องกลับบ้านทั้งๆอย่างนั้น :-[

โดนเหมือนกัน

• Guest
โหย......... ผมก็โดนครับ พอดี สายพานปั้มน้ำของผมใกล้ ขาด เลยแว๊ะ เข้าไปเปลี่ยน โดนเลยครับ มันเอาสายพาน รุ่นอื่นมาให้ ขับออก จาก อู่ ดัง แอ๊ด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลย รีบ กลับไปให้มันทำให้จนเสียงหาย พอไปที่ศูนย์ เค้า บอกว่า มันคนละรุ่นกัน เลย เปลี่ยน เสียตังค์ไปอีก