Author Topic: Club Racing  (Read 27810 times)

Offline zpeed

• Authentic Drifter
  • Gasoline is in my blood
Re:Club Racing
« Reply #15 on: July 09, 2003, 11:09:07 pm »
My point of view.  FUN Have FUN that is the first point of auto-x racing.  If you win that even better.  You need to have a set of rule that control the money and have somebody enforce that rule strick.  Ofcouse more money will help but hopefullt not much.  For example in gokart racing the tire is the same engine is the same cc.  But I still race on the 6 race old tires (slip and slide) the fast guy change the tires every race (more grip).  We can talk about making rule later.  Wait for me too.  I should be back by the end of the year.
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

Offline Joe200sx

• Sr. Member Professional Driver
  • ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
« Reply #16 on: July 10, 2003, 01:40:19 am »
ขอออกแรงด้วยคนครับพี่  

เอาหลาย ๆ อย่างในวันเดียวเลยครับ  ดริฟท์ จิมคาน่า ขับแบบจับเวลา

ขอพื้นที่ซ้อมโดนัท ซ้อมทำดริฟท์เลข 8 ด้วยครับ  

อย่าลืมเชิญอาจารย์ศิริบูรณ์ ด้วยนะครับ ได้ความรู้จากอาจารย์เยอะมากเลยครับ
เรารักในหลวง

S(2)

• Guest
« Reply #17 on: July 11, 2003, 07:47:37 pm »
ยินดีช่วยเต็มที่เลยครับ เอาไงเอากัน ซันเดย์คลับเรซก็น่าสน จับเวลาเป็นแลป ปล่อยรถทีละคัน
เริ่มเมื่อไหร่ก็บอกมาเลยนะครับ

Offline Motown Junk

• Amateur Racer
  • *
  • light your fire!
« Reply #18 on: July 12, 2003, 06:40:43 pm »
อย่าพึ่งหาว่าผมเพี้ยนนา  คนอื่นอยากจัดอะไรก็น่าสนุกดีอยูหรอกเเต่ผมสิ อยากจัดเเข่งเเรลลี่อ่ะ อยากรู้ว่าจะมีใครมาเล่นบ้างไหม

เเต่เอาจริงๆเเล้วผมชอบหมดอ่ะ อะไรก็ได้ที่มันต้องขับรถอ่ะ

ตอนเเข่งพวกเนี่ย ผมเอาkit car ไปเล่นด้วยได้ไหมเนี่ย  8)
c'mon baby light my fire!

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #19 on: July 13, 2003, 03:11:05 pm »
แหม ขอให้มันได้จัดจริงเถอะ รถไรก็ลงได้วะ ถ้ารถมันต่างกันนักก็ต่อให้เขาหน่อย จะได้เสมอๆ แข่งกันมันๆ

ไอ้ที่ผมหนักใจก็เรื่องอุบัติเหตุน่ะแหละ มือใหม่ๆ ไม่เคยแข่งของจริง มีชน มีแปะกันแน่ เดี๋ยวจะมองหน้ากันไม่ติด หึหึ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline โต้ง@Rama !!! & Sunny/SENTRA Club

• Group N Racer
  • **
  • ระบำเต้าหู้...............อิอิ
« Reply #20 on: July 13, 2003, 05:21:30 pm »
เอ....แล้วจะเล่นกันยังไงล่ะครับ
สงสัยพี่จะเบื่อ Gymkhana แล้วอะดิ
ผมเองก็อยากเห็นทางเลือกใหม่เหมือนกัน
I really really love driving.....

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #21 on: July 13, 2003, 09:01:12 pm »
หึหึ ผิดแล้วล่ะต้อง ผมไม่ได้เบื่อ Autocross เลย แต่ว่ามันมีคนจัดกันเยอะแล้วไง ลำพังจัดเยอะน่ะดีครับ แต่บางรายการมันไม่มีคุณภาพเท่าไรนัก และเน้นให้รถแรงมาสร้างสีสันกันโดยเฉพาะ มิได้เน้นฝีมือและทักษะอย่างแบบที่ผมชอบ  ???

เอ หากมีสนามของกลุ่มพวกเรากันเองคงสนุกดีพิลึกเน๊อะ   ::)

หากจะเล่นกันจริงๆ ก็ต้องหารือกันเยอะพอควรครับ ผมพอมีแนวทางคร่าวๆ บ้างแล้วล่ะ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

FlukY-s15

• Guest
« Reply #22 on: July 13, 2003, 11:02:15 pm »
ผมได้แต่ให้กำลังใจ และติดตามผล
อยู่ไทยเมื่อไหร่ จะไปเล่นด้วย งานไหนก็จะไป

Offline retro spec

• **
  • รถสีขาวๆล้อดํา
« Reply #23 on: July 16, 2003, 11:33:13 am »
ผมสนับสนุน และช่วยออกแรงเต็มที่ ครับ ผม ส่วนเรื่องสนามผมก็ว่าดีนะพี่ ถ้าเรามีสนามของพวกเราเอง แต่ ที่ไหนละครับ.................. ???

เอ้อ

• Guest
« Reply #24 on: July 16, 2003, 02:30:09 pm »
sunday race น่าสนใจมากครับ แต่อย่างว่า มีกระทบกระทั่งกัน สงสัยมีเรื่องแน่เลยพี่.... ลองsprintดูไหมล่ะ ก็คล้ายๆhill climbที่อังกฤษอะครับ จับเวลาเหมือนจิมคาน่า แต่จัดแข่งในสนามไงล่ะ...เน้นแค่ไม่กี่โค้ง อย่างBRCนี่จัดได้สบายเลยล่ะ

ที่เหลืออีกครึ่งสนามให้พวกดริฟเล่นได้ด้วยนา....

จะจัดงานเมื่อไหร่ก็บอกละกันครับ ถ้าเวลาตรงกัน ผมจะไปช่วยอีกแรง ;D

Offline Pai_(THE BONG)

• *
  • Gymkhana Only...! (B1)
    • www.racingweb.net
« Reply #25 on: July 24, 2003, 03:33:03 pm »
โออ.....ว   พิมพ์อย่างยาวตั้งนาน Post ไป Error หายเกลี้ยง เอาแคานี้แล้วกัน.. :'(

เอาเลยครับ  มีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยครับ....... ;D

น่าจะมีแบบ แข่ง 2คันพร้อมกันเลยนะ แต่แข่งคน Line กัน
      คือ หาที่กว้างสักหน่อย  สร้างแผนที่สนาม จัดวางกรวย  ไว้ ทั้ง 2 ฝั่ง  ซ้าย กับ ขวา เหมือนกันลาย  เดียวกัน  ออกสตาร์ทพร้อมกัน  แข่งกันใครเข้าก่อนก็ชนะ  ยังงี้คงลุ้นกันตัวโก่งเลย ลกกันสุดๆ  คงต้องนิ่งน่าดูเลย นอกจากแข่งกับตัวเองแล้ว  ยังต้องถูกกดันจากคันที่แข่งอีก ........ ;D
รถแรงอาจไม่ได้เปรียบเสมอไป รถเกาะถนนดี ก็ยังไม่สำคัญเท่าทักษะการควบคุม สุดยอดกีฬารถยนต์ที่ลงทุนน้อยที่สุด    

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #26 on: July 25, 2003, 09:11:42 pm »
แฮะๆ ขอโทษที่พึ่งจะโผล่มาครับพี่
ถ้ามีจัดแข่งกันอย่างเดิมก็แจ๋วครับ จะได้สนุกกันเหมือนเดิมอีก
ยังไงผมไปช่วยอีกแรงครับ
แต่ขอร้อง ขอวันอาทิตย์นะครับ วันเสาร์ต้องทำงานอดแน่ๆ :'(
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline Kong_omac

• **
  • X1R-K45
    • avantGarde
« Reply #27 on: July 28, 2003, 12:06:15 pm »
อย่างที่ พี่เอ้อ บอก น่าสนใจนะครับ ไม่ไกลด้วยและก็สะดวกกันหลายๆคนนะครับ

ผมช่วยด้วยคน มีอารายเต็มที่คับ
K45sport.com
X1R-K45

Offline Pui

• *
  • I'm a llama!
« Reply #28 on: July 29, 2003, 01:04:47 am »
คิดถึงบรรยากาศนั้นเหมือนกันพี่
ถ้าจัด ไปช่วยอีกแรงครับ
 ;D

jit

• Guest
« Reply #29 on: July 29, 2003, 10:36:12 am »
สวัสดีครับพี่เปิ้น...ไม่ได้เจอพี่กะลูกตั้งนานนะครับ
แบบว่าเผอิญได้กลับบ้านก็เลยมาดูเวบบอร์ดซะหน่อย เห็นว่าพี่เปิ้นอยากจัดการแข่งเหมือนสมัยก่อนก็เลยดีใจ อยากให้มีการจัดอย่างนั้นอีกเหมือนกัน สนุกสนาน เป็นกันเองแล้วก็มีการสอนกันเทคนิกกันด้วย ผมเองก็เป็นคนนึงที่ได้เทคนิกต่างๆมาจากงานนี้เหมือนกัน
ถ้าพี่เปิ้นจะจัดผมก็ขออาสาช่วยเต็มที่เลยครับ อยากให้มีบรรยากาศแบบเก่าๆอีกที่มาเพื่อนพักผ่อนกันมากกว่าที่จะมาแข่งจริงจัง ช่วงนี้ว่างๆ ทำงานเดือนพักอีกเดือนก็เลยว่างจัดอยากหากิจกรรมทำน่ะคับ
แล้วสนามแข่งพี่เปิ้นไปถึงไหนแล้วล่ะครับ ต้องการลูกมือบ้างหรือเปล่าคับ..แหะแหะ...