Author Topic: เพิ่งได้ข่าวมาครับเรื่องสนามแห่งใหม่ ไม่รู้ว่าทราบกันยัง  (Read 2036 times)

Offline Mangza

• Full Member All Thailand Championship Racer
    • http://www.stormclub.com/
สถานที่ก่อสร้างคือบริเวณแดนเนรมิตเก่าครับ  เป็นสนามที่สร้างไว้เพื่อรองรับกิจกรรมต่างๆที่เกี่ยวกับกีฬา motor sport ภายในจะมีสนาม kart ที่สามารถรองรับรถยนต์ได้ ,สนามtestรถมาตราฐานที่มีทั้งพื้นคอนกรีดธรรมดา คอนกรีดขัดมันและพื้นเปียก ,มีโรงเรียนสอนขับขี่รถยนต์ขั้นสูง,มี shop ต่างๆมีห้องพัก, มีexercise room สำหรับนักแข่ง ,มี pit paddock ให้เช่าได้ ,มี cafe ด้วย โดยคาดว่าจะแล้วเสร็จประมาณต้นปีหน้า

ในวันพฤหัสที่ 30 กย.นี้ จะเป็นวันเปิดตัวโครงการ Motor Sports Land ทั้งหมดว่า Facilities ในโครงการมีอะไรบ้าง สมาชิกชาว Motor Sports ควรไปดูคับ เพราะเป็น Big Project จริงๆ ที่ โรงแรม Sofitel Central ลาดพร้าว เวลา 1400-1600
สนใจติดต่อ AIM motor sport 02-6157766

คนไม่มีฐานะ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขอบคุณครับที่มาแจ้งข่าว ผมเองทราบก็เพียงแค่จะทำสนาม รู้แค่นี้เองแหละ ทำครบๆ แบบนี้น่าสนใจมากๆ เลย

สองปีก่อนผมเองก็เขียนโปรเจคทำนองนี้ขึ้นมาเสนอนายทุนครับ คุยกันอยู่นาน สุดท้ายเริ่มลงมือจะทำ นายทุนโอนเงินให้ผมมา 10 ล้าน โดยผ่านลูกน้องเขา (ถึงตรงนี้ขอแทรกหน่อย ผมเจรจาทุกเรื่องทุกอย่างผ่านลูกน้องมือขวาคนสนิทของนายทุนคนนี้ครับ) แต่ผมโดนหักค่านายหน้าไป 15% โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้ามาก่อนเลย

หึหึ โมโหสุดๆ ครับ ฝันสลายก็ยอม สุดท้ายผมก็ล้มโต๊ะไป โครงงานต่างๆ การบริหารจัดการ และทุกเรื่องผมเตรียมไว้พร้อมหมดแล้ว น่าเสียดายจริงๆ

ยินดีด้วยครับสำหรับสนามแห่งใหม่
- หากทางสนามต้องการไอเดียผม ผมยินดีช่วยนะ ฝากบอกต่อกันด้วยครับ เพราะผมเข้าไม่ถึงตัวเขาหรอก
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride