Bike Forum > Touring Bike / Trekking Bike / Expedition bike

ชาวจักรยานใน Racing Club มีกันเยอะไหมครับ

<< < (3/3)

Mokan:
เอ่อ...คงม่ายช่ายผมละครับ เพราะ Dahon Mu  ของแฟนผมเขาสีน้ำเงิน  ตอนนี้ชักคันๆมือ เพราะมันเริ่มออดๆแอดๆดังมาจากจุดล็อคต่างๆ เช่น คอ..ตรงที่พับได้ ตรงรอยต่อคอที่เอาขึ้นๆลงๆ แล้วก้อตรงข้อต่อตัวถังตรงกลางที่พับได้ แต่จะจับมันผ่าตัดกลายเป็นรถพับไม่ได้ขึ้นมาคงมีเรื่องกะแฟนแน่ๆ เลยปล่อยให้เขาใช้จนกว่าจะทนไม่ได้ซะก่อน

ลอง  Fixed Gear มาระยะนึงก่อนหน้าที่จะกลายเป็นของอินเทรน รู้สึกว่าไม่เหมาะกับการจราจรในกรุงเทพฯเท่าไหร่นัก เพราะต้องไปๆหยุดๆป่อยมากๆ  และเจอรถ มอไซค์ และคน ตัดหน้าบ่อยมาาาก เล่นต่อไปคงไม่ดีต่อสุขภาพ เลยกลับมาซิงเกิ้ลอย่างเดิม

อ้อ  เห็นในทีวีว่าจะมีวัน  Car Free Day  วันที่  21  นี้  จะมีใครไปขี่เล่นมั่งป่าวครับ :yociexpress01:

O'Pern:
เรื่องเล่ารถ Fixed Gear

หลายปีมาแล้ว เห็นกลุ่มวัยรุ่นขี่รถ Fixed Gear ที่งานแถวสวนอัมพร ขี่มากันหลายคัน รถก็ติดตลอดทาง เขาขี่เลาะซ้ายมาเรื่อยๆ เจอคนโดดลงจากรถเมล์ตัดหน้า ตัวเองเบรกไม่ทัน หักหลบซ้ายไปชนเอาคนเดินถนนแทน กลิ้งทั้งคู่  จบข่าว

ปล งาน Car Free Day มันเดือนหน้ามิใช่หรือครับ จัดที่สนามหลวง ผมไปแน่ๆ ครับ

Art:
ไม่ได้เข้ามาดูเลย

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา (21 ส.ค.) เขามีงาน BKK Car Free Sunday ครับ เริ่มจากศาลาว่าการกรุงเทพฯ ผมได้ไปมา แต่ไม่ได้ขี่ตามขบวนใหญ่นะครับ กลุ่มผม 3 คัน ไปแบบชิว ๆ แวะเฉพาะจุดที่อยากไปครับ

toku:
สวัสดีครับพี่เปิ้น

ผมพึ่งจะปั่นได้ไม่กี่เดือนนี่เองครับ เน้นทางเรียบในสนามปิดอย่างตะกาย(ลม)เลนนะครับ
รถล้อเล็กกว่าเค้าเลยได้แค่รักษารอบขาสูงๆและ av ให้คงที่ครับ

O'Pern:

--- Quote from: toku on April 21, 2016, 10:03:29 am ---สวัสดีครับพี่เปิ้น

ผมพึ่งจะปั่นได้ไม่กี่เดือนนี่เองครับ เน้นทางเรียบในสนามปิดอย่างตะกาย(ลม)เลนนะครับ
รถล้อเล็กกว่าเค้าเลยได้แค่รักษารอบขาสูงๆและ av ให้คงที่ครับ

--- End quote ---

ยินดีต้อนรับครับ การออกกำลังกายไม่มีคำว่าสายครับ เดินสายกลาง หาสไตล์ของตัวเองให้เจอ ค่อยเป็นค่อยไป สภาพร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน

คุณมาถูกทางแล้วครับ

Navigation

[0] Message Index

[*] Previous page

Go to full version