Author Topic: สนใจ lowrider ขอถามผู้รู้หน่อยคับ  (Read 4650 times)

Offline funki

• Amateur Racer
  • *
อยากทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่??
พอจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างคับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ในไทยรถใหม่ไม่เคยเห็นเลยครับ ที่มีก็คือพวกรถเก่าจากญี่ปุ่นแล้วเอามาตกแต่งเพิ่มเอาเอง ตัวรถไม่กี่พันหรอก แต่ของตกแต่งเพิ่มนี่สิ มีให้เล่นตั้งแต่หลักพันยันหลักหมื่น เอาแค่ตะเกียบหน้าแบบ Springer ก็สองหมื่นกว่าบาทแล้ว

แต่ที่ USA มีเยอะครับ รถพื้นๆ แต่แบบพอดูดีหน่อยก็ราว 3-4 หมื่นบาทครับ ถ้าเงินถึงจริงก็มีคันละแสนกว่าบาทให้เลือกใช้เช่นกัน  :)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
Low rider ผมว่าก้อเหมือนกับการแต่งจักรยานอย่างนึงอ่ะนะครับ เป็นอีกสไตล์นึงที่ติดสอยห้อยตามพวก HotRod Low Rider ในอเมริกา  ก้อเพียงเอาจักรยานมาตัดต่อ เสริม แต่ง ชุบ ทำสี และอื่น จนออกมาได้รูปร่างอย่างที่เจ้าของอยากจะให้เป็น ก้อคล้ายๆพวก Chopper อ่ะนะ ของแต่งเท่าที่ดูๆก้อไม่ได้มีอะไรมาก มักจะเป็นการเอาอะไหล่มาดัดแปลงใหม่ก้อแค่นั้นเอง ในบ้านเราจะทำเองก้อคงไม่ยากเท่าไหร่เพราะอะไหล่จักรยานตรึม นิ ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!