Author Topic: ช่วงนี้ว่างๆ มีใครสนใจจะเปิดทริปรถพับแบบกลุ่มเล็กๆกันมั้ยครับ....:)  (Read 5678 times)

Offline gum

• Amateur Racer
  • *
ช่วงนี้ว่างๆ มีใครสนใจจะเปิดทริปรถพับแบบกลุ่มเลกกันมั้ยครับ....:)
ดูมันเงียบๆชอบกล มีแต่พวก MTB ที่นั่นกันได้ทุอาทิตย์...มาลองจัดก๊วนกันดูมั้ยครับ
ขอเพื่อนๆมาส่งเสียงกันหน่อยครับ...:)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
รถพับมันไม่เหมาะที่จะไปไกลๆ ครับ ถ้าจะเล่นให้สนุกก็ต้องแบบขึ้นรถลงเรือ ลองเข็นไปแร่ดแถวสยามกันสักกลุ่มคงจะเอิกเกริกกันน่าดู อิอิ

แว่วๆ มาว่าจะมีทริปรถเล็ก (รถพับ) ชวนกันไปตลาดน้ำบางน้ำผึ้งที่พระประแดง ท่าทางน่าสนุก ไว้คืบหน้าอย่างไรจะมาแจ้งข่าวครับ

ปล แถวนี้คนส่งเสียงน้อยครับ ส่วนใหญ่เล่นแต่รถยนต์กันหมด
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Nachoo

• *
 :D หยุดสามวันนี้เลยไหมครับ อา 12 สค. ก็ดีนะครับ วันจันทร์พักได้อีกวัน แต่ที่ไหนว่ากันอีกทีครับ ผมได้ทั้งนั้นทริปแรก สยามก็ดีครับว่าแต่ปั่นจากไหน-ไปไหนดีละ คุณโอเปิ้ล ผมนะอยากเที่ยวพวกตลาดน้ำแถวๆสมุทรสงครามแต่ไม่รู้จะเริ่มที่ไหน เพราะจากบ้านไกลมาก ถ้าใช้ Strida ก็เหนื่อยไปหน่อย ใจอยากใช้ Strida ครับ ( ถ้าเป็น Dahon 7 sp ละก็ถึงไหนถึงกัน ) ฝากช่วยหาเส้นทางด้วยครับ พยายามจะให้มีทุกๆอาทิตย์เหมือน MTB น่าจะดีนะครับ ต้องเริ่มนับหนึงกันก่อน มีแค่ไหนไปแค่นั้น

Offline หมอมือใหม่

• *

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
:D หยุดสามวันนี้เลยไหมครับ อา 12 สค. ก็ดีนะครับ วันจันทร์พักได้อีกวัน แต่ที่ไหนว่ากันอีกทีครับ ผมได้ทั้งนั้นทริปแรก สยามก็ดีครับว่าแต่ปั่นจากไหน-ไปไหนดีละ คุณโอเปิ้ล ผมนะอยากเที่ยวพวกตลาดน้ำแถวๆสมุทรสงครามแต่ไม่รู้จะเริ่มที่ไหน เพราะจากบ้านไกลมาก ถ้าใช้ Strida ก็เหนื่อยไปหน่อย ใจอยากใช้ Strida ครับ ( ถ้าเป็น Dahon 7 sp ละก็ถึงไหนถึงกัน ) ฝากช่วยหาเส้นทางด้วยครับ พยายามจะให้มีทุกๆอาทิตย์เหมือน MTB น่าจะดีนะครับ ต้องเริ่มนับหนึงกันก่อน มีแค่ไหนไปแค่นั้น

ตลาดน้ำอัมพวา สมุทรสงคราม ต้องขับรถไปครับ จากพระราม 2 ยังต้องขับรถไปอีกเป็นสิบกิโลเมตรเลยครับน้าชู สิบล้อเยอะด้วย ถึงมีแรงปั่นไหวก็ไม่แนะนำครับ ที่นั่นจะคึกคักช่วงเย็นวันศุกร์ เสาร์ ครับผม บรรรยากาศชาวบ้านดีครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Nachoo

• *
 :) ขอบคุณมากครับ คุณ โอเปิ้ล ยังไงมีทริปก็ไปโพสบอกกันบ้างไม่ติดธุระจะไปขี่ด้วยครับ ขอถามตลาดน้ำอัมพวาที่ว่าตอนเย็นน้ำจะขึ้นใช่ไหมครับ ถ้าใช่ช่วยแนะนำเส้นทางด้วยเริ่มจากสะพานกรุงธนฯได้ไหมครับ ว่างๆจะพาแม่บ้านกับลูกๆไปเที่ยว   :D