Author Topic: เพิ่งเข้ามาเจอ  (Read 3960 times)

Offline maprao

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
เพิ่งเข้ามาเจอ
« on: June 29, 2006, 07:14:19 pm »
สวัสดี พี่ แอดมิน และ พี่ๆที่รักจักรยานทุกคน ครับ ดีใจจังได้มาเจอ พี่ๆนักปั่น ..เข้าทางเดียวกันเลย...ของผมมีจักรยานคันเล็กแบบพับได้ใช้ปั่นไปทำงานเกือบทุกวันครับ หน้าตามันประหลาดนิดหน่อย ยี่ห้อ Strida ผลิตในไต้หวัน บริษัทอยู่อังกฤษ ซื้อใช้ได้ประมาณ สี่เดือนกว่าแล้ว เวลาปั่นหน้าจะไวไปสักนิด แต่พอปั่นไปสักพักก็ชินครับ  น้ำหนักตัว สิบกิโลกรัม หิ้วขึ้น รถไฟสบายมากเลย เอาไปตระเวณเที่ยว มาทั่วลอนดอนแล้วครับ สะดวกดีมาก ..

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:เพิ่งเข้ามาเจอ
« Reply #1 on: June 29, 2006, 08:00:39 pm »
ยินดีต้อนรับครับ

ผมเองเคยปั่น Strida แต่เป็นตัวแรกเลยนะ ในภาพของคุณน่าจะเป็นรุ่น 3 มั้ง รุ่นแรก Made in UK เลยนะนี่

มันเหมาะกับการเดินทางามากจริงๆ ครับ ผมเองใช้ Dahon ยังเบื่อกับการขนย้ายขณะเดินทางเลย เพราะมันเข็นลำบาก เจ้า Strida สิ เข็นง่ายมากๆ พับแล้วก็เพรียว แต่ออกไปทางยาวหน่อย

Strida จะมาแพ้ Dahon ก็ตอนใช้ปั่นนี่แหละครับ เพราะไม่มีเกียร์ แถมโครงสร้างก็แข็งแรงไม่เท่าอีก

อยู่ London ก็ช่วยนำภาพมาเปิดหูเปิดตาชาวไทยบ้างนะครับ  :) ลงภาพได้ตามสบายครับ ขออย่าให้ใหญ่เกินไปเท่านั้นเอง
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #2 on: July 04, 2006, 07:46:48 am »
เพิ่งไปอัพเดท บล็อกมา จะพยายามเอารูปมาลงเรื่อยๆ ครับ

• *
« Reply #3 on: July 04, 2006, 07:48:15 am »
ลืมลิ้งค์ ครับ เอาใหม่อีกครั้ง

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=maprao&group=3

Offline west wing

• *
« Reply #4 on: August 03, 2006, 11:10:10 pm »
สวัสดีครับดีจังเลยได้เจอคนไทยปั่นๆ ในลอนดอน ผมกำลังจะไปลอนดอนครับ  อยากเอาจักรยานไปด้วยจังเลย แต่ก็กังวลนิดๆว่าไม่รู้จะปั่นได้มั้ย พอมาเจอ คุณ maprao เลยอยากขอคำแนะนำบ้างครับ   แฟนผมมาเรียนที่ลอนดอนตอนนี้อยุ่ที่เมืองไทยด้วยกัน และจะเดินทางกัน 9 ก.ย ผมอยู่ลอนดอนประมาณ 1 เดือน คงไปๆ กลับๆ ลอนดอนจนกว่าแฟนผมจะเรียนจบครับ อีกประมาณ 3 ปีแน่ะ.....   อยู่ที่ ก.ท.ม. ปั่นเสือภูเขาเป็นประจำเลยอยากปั่นที่ลอนดอนบ้างเพราะกลัวว่าถ้าไม่ได้ปั่น นาน ๆ จะเเย่เอาครับ  เเรงคงตกหายหมดเลย  อีกอย่างมันชอบเป็นชีวิตจิตใจไปแล้ว อิอิ...  กำลังมองหารถพับอยู่กะว่าจะซื้อจากไทยไปปั่นที่ลอนดอน ....  หรือว่าน่าจะไปซื้อที่นั่นดีครับอยากจะขอคำแนะนำด้วย...    cmeedej@hotmail.com