Racing Club World > Autocross / Gymkhana talking center

พุ่งนี้ผมจะแข่ง จิมคาน่า แล้วครับ

(1/1)

Mitsu Rc-c.n:
พุ่งนี้ผมจะแข่ง จิมคาน่า แล้วครับ

ไม่เคยข่งจิมเลยพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับอยากรู้วิธีการขับ เทคนิค ทิปๆ ครับ

อยากรู้ว่าต้องเติมลมเท่าไหนอ่ะครับ(อันนี้ไม่รู้จิงๆ ปกติเติมแต่ 30  ยางใช้ 195/50/15R) ที่เค้าเคยบอกกันว่า เติมมากไปก็มีผลเสีย เติมน้อยก็มีผลเสีย (กะจะเติมหน้า 35 หลัง 30 ดีไหมครับ)

ระบบเบรก ผมทำมาใหม่หมดแล้วครับ ยางก็เพิ่งเปลี่ยนมา แต่ ว่า เบาะผมใช้เบาะเดิมๆ อ่ะ เบาะแต่งเอาไปซ่อม ผมกลัวว่า โค้งแรงๆ ตัวจะตกจากเบาะ

เค้าจัดแข่ง แถว สายไหมครับ

ขอบคุณมากครับ  :yociexp108:

zpeed:
First time?  Just have fun and try to remember the course.

O'Pern:
นอนพักผ่อนให้สบาย กินยาบำรุงสมองเยอะๆ สนามในไทยมันชอบวกวน

นอกจากขับเก่ง รถแรงแล้ว ยังต้องความจำดีอีกด้วย

Mitsu Rc-c.n:
ผมไปโชว์ครับ พอดีรู้จักกับ คนจัด อ่ะ

ขอแค่ ขับ แต่ไม่แข่ง ไปเรื่อยๆ

เพราะว่า เมื่อคืนนอน ตี 4  6โมง ลุก   รู้สึกไม่ไหว เลย ขอเป็นโชว์ ไม่แข่ง อ่ะ  :JFBQ00125061225b:

Navigation

[0] Message Index

Go to full version