Author Topic: มาไหม่ครับ  (Read 4796 times)

Offline cvoiii

• Amateur Racer
  • *
มาไหม่ครับ
« on: July 02, 2008, 02:04:00 pm »
ดีครับทุกคนผมสมาชิกไหม่ครับผมมีเรื่องจะถามครับผหมชอบ evo iii มากครับผมอยากไห้ evo iii มัน DRIFT ได้ด้วยนะครับควรต้องทำอย่าไรก่อนครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: มาไหม่ครับ
« Reply #1 on: July 02, 2008, 02:33:00 pm »
Evo 3 มันก็สามารถดริฟท์ได้อยู่แล้วนี่ครับ แต่ว่าหากจะมาเล่นในสนาม BRC มันค่อนข้างจะลำบากกว่าพวกรถขับหลังเขาสักหน่อย เพราะสนามแคบ โค้งแคบ ทางตรงน้อย หากรถไม่แรงพอก็จะไม่มีพื้นที่สร้างอัตราเร่ง สร้างรอบ ก่อนที่จะเข้าโค้ง

ขับ 4 จะเกาะกว่าขับหลังเยอะครับ หากจะขับคันนี้ต้องมีฝีมือตุนไว้เยอะสักหน่อย

หรือว่าคุณจะมาขอวิธีแปลงขับ 4 เป็นขับหลังครับ?
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ToppyRacingClub

« Reply #2 on: July 04, 2008, 08:20:37 am »
ยินดีต้อนรับคับ ท๊อป คับ ;D

kitikamdhorn

• Guest
« Reply #3 on: July 08, 2008, 04:40:29 pm »
เอาแบบรถพี่บี motor tracks ก็ได้นิ ทำเป็นขับหลัง
แต่ผมว่าขับ 4 อ่ะ ดีอยู่แล้วนะ อย่างพี่เปิ้ลว่า เสียดายของด้วย ;D

Offline ToppyRacingClub

« Reply #4 on: September 15, 2008, 01:07:36 pm »
Evo 3 สามารถดริฟท์ได้อยู่แล้วคับ :)
เว้นแต่ว่าอยากจะลง "แข่งดริฟท์"  ค่อยทำดีกว่าไหม๊ (เค๊ามีกฎให้รถขับเคลื่อนล้อหลังเท่านั้น)