Author Topic: ไปอ่านใน CLUB-RT มาแล้วรมบ่จอย...  (Read 5088 times)

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
http://www.clubrt.net/wb/topic.asp?TOPIC_ID=4885

ตามลิ้งค์ไปโลด

:-\
SMARTTIRE

Offline Multilink

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
ผมว่าไม่ไม่ได้อยู่ที่ว่า เรายืนแสดงว่าเราเคารพ หรือเราไม่ยืนแสดงว่าเราดูหมิ่นในหลวง และไม่จำเป็นต้องเอาเบื้องสูงมาเกี่ยวข้องเลย แต่มันเป็นสิ่งที่ทำกันมาช้านาน จนกลายเป็นวัฒนธรรมและความเคยชิน อย่างฝรั่งเขาเห็นเราทำกัน เขาก็ต้องทำตามเรา เขาอาจไม่ได้รักหรือรู้จักในหลวงของเราดีเหมือนคนไทย แต่มันเป็นวัฒนธรรมที่เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม ถ้าไม่ทำก็อาจจะโดนอะไรแปลกๆ ซึ่งสิ่งแบบนี้เป็นเรื่องปกติทั่วโลก เจ้าของเรื่องนี้ควรไปใช้ชีวิตเมืองนอกสักปีสองปีแลวทำความเข้าใจหรือไปเรียนวิชาวัฒนธรรมมากขึ้น แล้วจะรู้ว่าที่ตัวเองทำนั้น มันอาจจะไม่ผิด แต่มันไม่สมควร ยิ่งไปเล่นกับสิ่งที่ผู้คนเคารพ หรือนับถือแล้วละก็ น่าจะคิดให้รอบคอบกว่านี้

ปล  ขึ้นบันไดเลื่อนแล้วยืนไม่ชิดซ้ายที่ออสเตรเลีย เขาก็จะขอทางคุณอย่างสุภาพว่า fuck off...!!
       เดินขวางทางจักรยานในเมืองจีน จะโดนด่าแม่เอาง่ายๆ
       ทิ้งขยะไม่รู้เรื่องในสิงคโปร คนรอบตัวคุณจะมองคุณเยี่ยงขอทาน
       ข้ามถนนไม่รู้เรื่องในหลายๆประเทศ เขาจะเร่งเครื่องใส่เอา
เท่านี้ถ้ายังไม่เข้าใจก็ลองคิดดูว่า  บริษัททำรองเท้าแตะส่งออกจากจีนทำลายรองเท้าแตะที่ส่งไปขายที่ตะวันออกกลางมีลักษณะคล้ายตัวหนังสืออาหรับเขียนว่า อัลเลาะห์ จากนั้นบริษัทนั้นโดนทั้งฟ้อง โดนทั้งปรับ และโดนแบน ทั้งที่เป็นความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ และอาจเป็นความคล้ายของสัญลักษณ์ กับตัวอีกษรของเขา
A Top Fuel Dragsters reach over 300 miles per hour before you have completed reading this sentence

RetroDrifter

• Guest
เรื่องแบบนี้ ต้องอยู่ที่ สามัญสำนึกครับ
บางในใจคงคิดอยู่แล้วว่า อยากตบกะโหลดซักป๊าบ แต่ชีวิตจริง
ควรเก็บไว้ในใจครับ มีปัญหาอีกหลายอย่างตามมาเยอะครับ

ผมเคยโดนกับตัวเอง  มีคนอื่น ที่ไม่ชอบเรา มาทำร้ายเราในบ้านเราเอง
ยามวิกาลอีกซะด้วย
เราต้องป้องกันตัว ใช้ปืนยิง แต่ โจร (เรียกว่าโจรละกัน) หนีไปได้
เราก็ ต้องไปแจ้งความว่าถูกบุกรุก และ ทำร้ายร่างกาย โดยเราได้กระทำการป้องกัน
ชีวิตและทรัพย์สินของเราแล้ว
ปรากฎว่า โจรก็ไปแจ้งความกลับว่า เราพกพาอาวุธ ในที่สาธารณะ พยายามฆ่า
เข็ดเลยครับ เจอกับพวกนี้ พวกที่ อยู่ใน ด้านมืดของสังคม
กว่าจะ จบเรื่องจบราว หมดเงินค่าทนายไปเยอะเลย

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 ไอ้คนที่โวยวายด่าเค้าในโรงหนังก็เกินไปครับ พระเอกเกิ๊น โอ้ว มีคนปรบมือให้ด้วย เท่เลย ไม่หยุดเลยทีนี้มีคนยกหางแล้ว

บางครั้งคนเราเจอเรื่องแบบนี่กระซุบกระซิบด่ากันก็พอครับ ถ้าถึงกับใช้ความรุนแรงยังงี้เอาโล่เกรียติติยศไปเลยครับ

รักนายหลวงบางครั้งก็ไม่ต้องทำขนาดนั้นครับ บางครั้งผมเห็นหลายๆคน ( พ่อแม่ผมด้วย ) แห่ไปซื้อเสื้อเหลืองกัน

พอเสื้อชมพูออกมาก็แห่ไปซื้อเสื้อชมพูกัน ไอ้โน่นไอ้นี่แห่ไปซื้อกันมา ก็เข้าใจว่าเป็นการแสดงออกในความจงรักภักดิ์ดี

แต่มีวิธีอีกเยอะครับที่จะแสดงได้จริงใจกว่า ไม่ต้องไปนั่งเฝ้าที่โรงบาลจนแน่นไปหมด คนป่วยคนอื่นก็มีเค้าก็เดินทางกันลำบากครับ ที่จอดรถก็น้อยอยู่แล้วไปกันใหญ่ครับ พอดีๆก็ได้

อ่านมาถึงนี่บางคนบอก " อ้าว ไอ้เว่นมันพวกเดียวกับไอ้อ้วนแว่นไม่ยอมยืนนี่หว่า "

ปล่าวครับ ไอ้นั้นก็เลวเกิน เกิดใต้ร่มธงไทยสิ่งเหล่าวนี้ทำกันมานานทำไมไม่ทำ อ่านๆดูรู้สึกมันจะเคยทำบ่อยนะนั้น

ไอ้ดอกหญ้าอะไรนั้นก็ว่าคนอื่นเป็นไพร่อีก เออเอาก่ะมันเดะ ไอ้พวกนี้ก็เลวเกินจริงๆ

ไม่ยืนทำความเคารพถามผมว่าไม่ผิดนะเรื่องของเค้า แต่ก็อยากรู้ว่าพวกมันขี้แล้วไม่ล้างก้นรึเปล่าว เพราะก็สามารถทำได้ไม่ผิดกฏหมาย แต่คงเหม็นน่าดู

สรุปคือผมว่าต่างคนต่างเกินไป บ้านเมืองเราเปราะบางมากขึ้นครับ สามปีที่ผ่านมามีคนระดับมีอำนาจยศศักดิ์เอาชื่อพ่อเอาบารมีพ่อของเรามาเป็นเครื่องมือโจมตีกันมากพอแล้วครับ

เอายังงี้ล่ะกัน โจรที่เลวๆพอมันเอาคำว่า " ทำเพื่อพ่อ "   มาพูดคนก็มองว่าเป็นฝ่ายธรรมมะทันที ก็เห็นมีโจรหลายตัวเอามาอ้างด้วย

เรื่องของความคิดครับแต่พอพิมท์มาถึงนี่มันปรี๊ด..ครับ ยังไงซะผมว่าเอาปืนมาจี้ปล้นประชาธิปไตยไปจากประชาชน

เอาพ่อมาอ้างผมดูยังไงก็ไม่เห็นด้วยครับ  ;D  บ่นพอแล้วครับขอบคุณ  ;D