Author Topic: วันนี้มีโอกาสได้ดู CD แข่ง D1 ของญี่ปุ่นเลย...  (Read 3290 times)

Offline suppachok

• Amateur Racer
  • *
  • FF want to Drift........
อยากถามว่า รอบ 16 คันที่ แข่งปล่อย 2 คันพร้อมกันเค้าดูกันตรงไปนหรือครับว่าใครชนะเป็นบางคันอยู่ด้านหลังก็ชนะ ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ(ถามอะไรโง่ๆๆ ไปป่าวเนี่ย)
What's-up Drift Zone
แรงอย่างมีศีลธรรม
Fit Drift In HY
ขับ 120 ยังดีกว่าขับ 40 แล้วชิดขวา....

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
อธิบายย่อๆอย่างี้เเล้วกันครับ (ถ้าผิด-ตก แก้ให้ด้วยเน้อ)

รอบนี้เรียกว่าแบทเทิ้ลครับ ปล่อยทีละ2คันโดยให้ผลัดกันนำคนละรอบคะนนตัดสินคร่าวๆก็คือคันหน้าจะเป็นคนขับนำไปแล้ว คะแนนหลักๆจะมาจากคนหลังครับว่าสามารถไล่+กดดันคันหน้าให้พลาดได้แค่ไหน ถ้าคันหน้าสามารถผ่านโค้งไปได้โดยดีไม่มีพลาดก็ดีครับ แต่ถ้าคันหน้าไม่สามารถมีสมาธิโดยถูกกดดันจากคันหลังคันหลังก็จะได้คะแนนไปครับ

ทั้งนี้มันเป็นการดูที่ทักษะและลีลาเป็นหลักครับ ไม่ได้มีเวลา+ความเร็วมาตัดสินทั้งนี้เรื่องรถก็มีส่วนครับคือถ้าคุณขับรถที่ด้อยกว่าแต่สามารถกดดันคันหน้าได้ดีกว่าหรือสามารถบีบให้คนที่ขับตามเสียจังหวะหรือขับตามลายตัวเองได้ก็จะยิ่งได้คะแนนสูงครับ

ลองดูแล้วสังเกตุดูจะพอเข้าใจครับ

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• *
;Dขอบคุณมากครับ เดี๋ยวนี่ก็ว่าจะดูอีกรอบวันนี้
ขับ 120 ยังดีกว่าขับ 40 แล้วชิดขวา....

Offline iamtul

• G'Day Mate
ดูแผ่นไหนอยู่อ่ะครับเดี๋ยวผมให้น้องSev7n มาพากษ์ให้ฟังแล้วกัน

:D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 โอวคาชิ๊~~~~

โบโน๊ตต๊ะ~    8)

• *
แผ่นสนามที่ 3 อะครับ ว่าแต่มีลิงค์ให้โหลดกันไหมดูแล้วอยากดู ต่อ ๆๆ ทุกสนามเลย

DRFT X

• Guest
ถ้าพี่ๆๆ อยากดูเต็มแผ่น โทรมาเบอร์นี้เลย งับ  065563534 เป็น DVD นะครับ