Author Topic: รถกระบะขับเคลื่อนล้อหลัง Drift ได้ไหมครับ  (Read 8049 times)

combo13

• Guest
เพื่อนมันบอกว่าเอารถกระบะไปดิบเล่นมา มันขับเคลื่อนล้อหลังดิบได้เหรอครับ แล้วถ้าดิบได้จริงยากไหมครับ

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 กระบะมันเบาอ่ะครับ    ไม่แข็งแรงด้วยอ่ะ  ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
เรียกว่าพอถูไถละกัน โค้งยูแคบๆ ก็พอสาดเต็มวงได้ แต่พอเจอโค้งกว้างหน่อย หึหึ ผมว่ามีม้วนกันทุกรอบ ให้เพื่อนลองดูสิครับ  :D

เพราะมันขับเคลื่อนล้อหลังสิครับ มันถึงดริฟท์ได้ แต่โหวงเฮ้งมันไม่ดี บาลานซ์ห่วย หน้าหนัก หลังเบา แถมสูง

เล่นดริฟท์กับรถกระบะนั้นยากจริงครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline najake@lampang

• Amateur Racer
  • *
  • อยูลำปางครับ
    • xx
กระบะดีเซล คงยิ่งยากมั้งครับ
ผมว่ามีม้วนก้นอุตลุด

ถ้าเป็นกระบะ SR น่าจะพอได้นะครับ
ถ่วงหลังซะหน่อย..แหะ ๆ
อยูลำปางครับ แวะมาทักทายได้ครับ

• don't let your fear stand in the way of your dream
อ๊ะๆ ทำเป็นเล่นไป อย่าคิดว่าดริฟท์มันแค่ใช้พลังของเครื่องยนต์เป็นหลักครับ

ผมว่ากระบะดีเซลเครื่องเดิม ดริฟท์ได้ง่ายกว่ากระบะวางเครื่อง SR20DET แต่งแรงๆ
- บนพื้นฐานที่ใช้รถคันเดียวกัน เซ็ทช่วงล่างแบบเดียวกัน ล้อยางเหมือนกัน  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline VoLkSuBaGeN

• *
  • ชีวิตฉันมีแต่เต่านำไป!!!
    • MoDeRnBuG
แล้วพวกรถเครื่องวางท้ายพอจะเอาไปดริฟท์ได้ไหมอ่ะครับ รถผมเป็นรถเต่าครับ อยากเล่นดริฟท์มั่งจัง  :)
ชีวิตฉันมีแต่เต่านำไป... "อีแก่!! ชั้นรักแก!!"

www.modernbug.com << the best vw club in the world!!

Porsche 911 ก็มีดริฟท์กันเยอะแยะไป

อะไรที่มีล้อ หากจะเอามาดริฟท์ก็ทำได้หมดแหละครับ

แต่มันจะไปได้ดีไหมนั้นอีกเรื่อง

ขนาดรถเข็นในซูปเปอร์มาเก็ตลูกผมยังเข็นให้มันดริฟท์ได้เลย  ;D

Offline TRANCE

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
ฮ่าๆๆๆ มีเพื่อนเล่นแล้ว

ผมนี่แหละครับเอากระบะมาดริ๊ฟทางเข้าที่ทำงานประจำ
แต่ตอนนี้เจ้านายสั่งห้ามแตะ เพราะ เกียร์พังไปคัน พวงมาลัยพังไปอีกคัน
แต่มันไม่ได้พังที่ผมนะครับ กระบะส่งของที่ทำงานมันขับกันหลายคน
แต่ผมดันขับให้มันเห็นต่อหน้า เลยโดนด่า แต่ไอ้คนขับรถมันไปตะบี้ตะบันกันที่อื่นไม่มีใครเห็น

ดริ๊ฟได้ครับ แต่ยากอิ๊บอ๋ายเลย ถ้าเอามันเอาสนุก มันก็สนุกดี
แต่ทำไปนานๆจะเบื่อเพราะมันจะไม่พัฒนาตัวเราไปในทางที่ถูก
มันเหมือนกับหัดตีก๊อล์ฟ แต่เลือกไม้ก๊อล์ฟที่ไม่เหมาะกับเราไปหัด
หัดให้ตายฝึกยังไง ก็ไม่มีทางที่วงสวิงจะออกมาสวยได้เลย
หัดไปนานๆจะทำให้พื้นฐานเราเสียซะด้วยซ้ำ
กลายเป็นว่าพอได้ไม้ก๊อล์ฟที่เหมาะกับเรา วงสวิงเรากลับห่วยไม่เหมาะกับไม้
เช่นกันพอได้รถที่ถูกใจและเหมาะกับการดริ๊ฟ แต่เราดันไปติดนิสัยดริ๊ฟแบบที่เคยทำมา
ทีนี้ก็ต้องมาเริ่มกันใหม่เลยแหละ

• *
    • xx
มันมะมีเตด  น่ะครับ มันจะออกมาประมาณไหน น๊า ::)
อยูลำปางครับ แวะมาทักทายได้ครับ

• *
    • xx
ขอฝากรูปอีกทีครับ จะแปะโลโก้น่ะครับ ;D