Author Topic: Live Report Tunespeed 21 สิงหาคม  (Read 9838 times)

Offline SKMO

• Authentic Drifter
Re:Live Report Tunespeed 21 สิงหาคม
« Reply #15 on: August 23, 2005, 02:30:53 am »
 :)

Re:Live Report Tunespeed 21 สิงหาคม
« Reply #16 on: August 23, 2005, 02:31:09 am »
 :)

« Reply #17 on: August 23, 2005, 02:32:21 am »
นครหลังแข่ง รีบเปลี่ยนชุดจะไปเที่ยวทะเลต่อ  ;D

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #18 on: August 23, 2005, 10:50:49 pm »
พี่เปิ้ลครับรถผมก็เคยเป็นครับ ท่อน้ำหลุดไม่รู้ตัวมาถึงอู่เปิดดูน้ำหมดหม้อน้ำแล้ว พักเครื่องจนเย็นเติมน้ำไล่ลมยังไงก็ไม่หมดครับ ตอนนั้นนึกว่าซวยแล้วกู เพิ่งวางเสร็จได้2-3วันเอง วันรุ่งขึ้นช่างไล่น้ำใหม่ + ให้ผมเอาหม้อน้ำไปแก้กลับมาก็หายครับ ระบบน้ำพิลึกๆแบบรถพี่กับผมต้องดูระบบน้ำดีๆอ่ะครับ มันไม่เหมือนเครื่องที่เค้าออกมาจากโรงงานครับ

;D ;D ;D

« Last Edit: August 24, 2005, 06:10:01 pm by O'Pern »
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #19 on: August 23, 2005, 11:26:56 pm »
ขอบคุณครับพี่เจมี่   ;D
« Last Edit: August 23, 2005, 11:28:21 pm by DR7FT »

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #20 on: August 24, 2005, 06:13:15 pm »
พี่เปิ้ลครับรถผมก็เคยเป็นครับ ท่อน้ำหลุดไม่รู้ตัวมาถึงอู่เปิดดูน้ำหมดหม้อน้ำแล้ว พักเครื่องจนเย็นเติมน้ำไล่ลมยังไงก็ไม่หมดครับ ตอนนั้นนึกว่าซวยแล้วกู เพิ่งวางเสร็จได้2-3วันเอง วันรุ่งขึ้นช่างไล่น้ำใหม่ + ให้ผมเอาหม้อน้ำไปแก้กลับมาก็หายครับ ระบบน้ำพิลึกๆแบบรถพี่กับผมต้องดูระบบน้ำดีๆอ่ะครับ มันไม่เหมือนเครื่องที่เค้าออกมาจากโรงงานครับ

;D ;D ;D

โห เจอแบบนี้งงว่ะ แล้วรถตุลย์แก้ตรงจุดไหนหรือ คือ ฝาหม้อน้ำมันปิดไม่สนิทหรืออย่างไร เกิดจากฝาหม้อน้ำเสีย หรือว่าหน้าสัมผัสของหม้อน้ำกับฝามันไม่เรียบครับ

รถผมกระแดะมีฝาหม้อน้ำสองอัน พอตอนนี้มันรวน ก็เลยไม่รู้ว่าฝาไหนมันเสีย ฮ่าๆ สมน้ำหน้า

รถผมบูสท์ไหลด้วย เพิ่งรู้ตอนขับที่สนามนี่แหละ ปกติบูสท์ 7 ปอนด์ ผมอยากปรับให้เป็นสัก 10 แต่มันไหลไปถึง 25 ปอนด์!!! ทำให้ผมต้องขับแบบยั้งๆ คันเร่ง กดแช่นานไปบูสท์ก็ตีไปที่ 20 หึหึ เสียวจริงๆ
- วันนี้ช่างโทรมาบอกว่าเวสเกตท์พี่ค้างแบบไม่ยอมกลับเลย ต้องเอาค้อนตีวาล์วมันถึงจะเด้งลงมา
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
« Reply #21 on: August 26, 2005, 07:45:50 am »
มาแล้วครับ หลังจากวันนั้น ปะเก็นรํวกลับไปเปิดฝาดู มันเกิดที่ผมลืมทาปะเก็นด้านบน พอเจอบูสในรอบแรก ไม่ทั้นไร ก็เรียบร้อยรั้วเลยครับท่าน มันผิดตอนที่ผมประกอบมันเองครับ หลังจากนั้นอีกสองวันผมก็เสร็จเรียบร้อยดีครับ ง่วดหน้าเอาใหม่ เสียดายครับสนามที่ผ่านมา มีกันอยู่ไม่กี่คันเองครับ อดมันส์เลยยย ;D
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163