Author Topic: ผมควรไปฝึก drift ที่ไหนครับ  (Read 45961 times)

S K M O

• Guest
Re:ผมควรไปฝึก drift ที่ไหนครับ
« Reply #60 on: November 15, 2005, 02:57:15 am »
wish i can be there...................... :'(

Offline GooD

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!
Re:ผมควรไปฝึก drift ที่ไหนครับ
« Reply #61 on: November 15, 2005, 03:16:01 am »
wish i can be there...................... :'(

don't b so sad i'm going to be there, drift beside u
ok? ;D

Offline TopDMC

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #62 on: November 15, 2005, 12:13:31 pm »
ติดสอบภาษาญี่ปุ่นอ่ะ อดปายอีกตามเคยยย... :'( :'( :'(

Offline กวาง Taohookung

• Sr. Member Professional Driver
  • Toyota Trueno AE86 Initial D club!!!
« Reply #63 on: November 15, 2005, 12:35:26 pm »
ดีจางพวกพี่ๆปายกันเยอะ เยอะ   คงหนุกนะอาทิตย์นี้    เดี๋ยวจะตื่นไปซักตี 5 ไปจองที่จอดรถ ::)     เอ่อออ.....ช้าวไปมั๊ง......คงถึงประมาณ 8.00น. แหละ      เห็นรถแข่ง แต่งสวยๆ แล้วอดน้ามยายไย๋ไม่ได้ ;D     สมัครเป็นคนล้างรถดีก่า    ล้างให้ฟรี เอาม๊ยก๊ะ  ยอมค่ะ
« Last Edit: November 15, 2005, 12:37:07 pm by taohookung »
มีลายเซนต์... ก็ต้องมีลายดอลลาร์!!        $$$$$$$

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #64 on: November 15, 2005, 04:30:01 pm »
รถสวยช่วยอัพ  ;D
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
« Reply #65 on: November 15, 2005, 06:55:51 pm »
สวัดดีทุกคนครับ พบกันวันอาทิตย์นี้น่ะครับ :)
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #66 on: November 15, 2005, 10:34:08 pm »
ติดสอบภาษาญี่ปุ่นอ่ะ อดปายอีกตามเคยยย... :'( :'( :'(

เอ้าพี่ท็อป ช่วยติว

http://cefiro-thailand.com/forums/index.php?board=1;action=display;threadid=19739

;D ;D ;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline NocH

• Amateur Racer
  • *
  • newbie drifter....
« Reply #67 on: November 15, 2005, 11:41:24 pm »
วันนี้มีคำถามอีกแล้วอะครับ อย่าว่านะเกี่ยวกับเรื่องพวงมาลัยอะ ควรใช้พวงมาลัย size ไหนครับ 350 mm หรือ 330 mm ดีหละครับหรือว่าขึ้นอยู่กับความถนัด แล้วส่วนใหญ่พี่ๆ ใช้ size ไหนกันหละครับ แนะนำหน่อย ;)
WHITE TRD 3000GT SUPRA

Offline GooD

• Group N Racer
  • **
« Reply #68 on: November 16, 2005, 12:47:04 am »
โอ้ว คันดำนี้เอง สวยงามมั่ก ;D

Offline iamtul

• G'Day Mate
« Reply #69 on: November 16, 2005, 09:18:07 am »
วันนี้มีคำถามอีกแล้วอะครับ อย่าว่านะเกี่ยวกับเรื่องพวงมาลัยอะ ควรใช้พวงมาลัย size ไหนครับ 350 mm หรือ 330 mm ดีหละครับหรือว่าขึ้นอยู่กับความถนัด แล้วส่วนใหญ่พี่ๆ ใช้ size ไหนกันหละครับ แนะนำหน่อย ;)

แล้วแต่ถนัดครับ ส่วนใหญ่ที่เห็นๆใช้กันก็ขาดธรรมดาทั่วๆไป แต่ผมไม่ชอบแบบที่เป็นท้ายตัดอ่ะ  ที่ไม่ค่อยชอบอีกแบบ ก็พวกที่ดูเหมือนกลมแต่ไม่กลมเยื้องนิดๆมันหมุนแล้วเหมือนมันไม่กลม งงๆ ไงไม่รู้

แต่ก็แล้วแต่คงามถนัดครับ

;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

• *
« Reply #70 on: November 16, 2005, 11:04:23 am »
ผมรู้สึกว่าพวงมาลัยก็สำคัญอะครับ ที่ถามก็เพราะว่าอยากจะหาพวงมาลัยใหม่อะครับแต่อยากได้คำแนะนำจะได้ไม่เสียเงินฟรีๆครับผม ก็เลยถามว่า size ธรรมดากับ size เกเนี่ยส่วนใหญ่พี่ๆใช้อันไหนหรือมีคำแนะนำอะไรบ้างครับ

• *
« Reply #71 on: November 16, 2005, 11:05:58 am »
เพราะผมคิดว่าขนาดพวงมาลัยน่าจะมีผลต่อความเร็วในการหมุนอะครับ ยังไงคงไม่ว่านะครับถ้าคำถามมันไร้สาระเกินไปอะ  :P

• *
« Reply #72 on: November 16, 2005, 11:06:47 am »
โอ้ว คันดำนี้เอง สวยงามมั่ก ;D
ขอบคุณครับ  ;D แต่กำลังจะเป็นสีขาวแล้วหละครับ  8)

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
« Reply #73 on: November 16, 2005, 11:55:37 am »
Posted by: NocH  Posted on: Today at 11:05:58  
เพราะผมคิดว่าขนาดพวงมาลัยน่าจะมีผลต่อความเร็วในการหมุนอะครับ ยังไงคงไม่ว่านะครับถ้าคำถามมันไร้สาระเกินไปอะ    

ไม่มีคำถามใดไร้สาระหรอกครับ สำหรับผู้ที่ถามเพื่อความรู้จริงๆหนะครับ อย่าซีเรียสๆๆๆ  ;)

เรื่องขนาดพวงมาลัยและอื่นๆ ก็อย่างที่ตุลย์บอกหนะแหละครับ มันขึ้นอยู่กับความถนัดเป็นหลักเลย ส่วนเรื่องที่ว่ามันจะช่วยเรื่องความเร็วในการสาวพวงมาลัย นั่นไม่เกี่ยวครับ มันสำคัญที่ความถนัดในการจับมากกว่า แต่ขอแนะนำว่า พวงมาลัยที่เหมาะกับดริฟท์ ควรจะกลมๆ จะดีมาก เพราะเวลาพวงมาลัยหมุนไปมา เราสามารถที่จะจับมันได้ทุกด้าน ถ้าเป็นแบบที่รูปทรงมีลูกเล่น เกิดเราไปจับพวงมาลัยตรงที่มันเป็นลูกเล่นของพวงมาลัยพอดี แล้วเกิดลื่นหลุดมือขึ้นมาหละ!!! เพราะฉะนั้นกลมไว้ก่อนจะดี

หรืออาจจะเพิ่มทริก อีกนิดหน่อย คือ ถ้าพวงมาลัยเป็น 2 ก้าน และก้านยก จะทำให้ยิ่งถนัดขึ้น โดยเฉพาะถ้าคนขายาว (เพราะปรับเบาะไปข้างหลังแล้วแขนจะยืด เพราะฉะนั้น ก้านยกมันจะช่วยจุดนี้)

ขอแนะนำนิดหน่อย จากความรู้อันเล็กน้อยของผม คือ เรื่องการปรับแต่งต่างๆ ที่ใครๆบอกมานั้น เป็นแค่ guideline เท่านั้น เพราะสุดท้ายแล้ว เมื่อเราเล่นบ่อยๆ เราจะรู้ตัวเองแหละว่าแบบไหนที่เหมาะกับเราที่สุด (ซึ่งอาจไม่เหมือนใครเลย)

have fun!!
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline Meister S13

• *
« Reply #74 on: November 16, 2005, 12:05:35 pm »
วันอาทิตย์นี้เเล้วหรือเนี่ย เร็วจัง