Author Topic: รายการแข่งdrift ในไทยมีกี่รายการครับ  (Read 4329 times)

Offline tumtum

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ...
รายการแข่งdrift ในไทยมีกี่รายการครับ
ใครเป็นคนจัดครับ
แบ่งรุ่นยังงัยครับ  แต่ละรุ่นมีคนแข่งประมาณกี่คนครับ
แล้วใครเป็นdrift king ของไทยครับ ใช้อะไรวัดครับ แล้วเค้าdriftมากี่ปีแล้วครับ :)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
อ่านกระทู้อื่นในดริฟท์บอร์ดบ้างครับ หลายสิ่งที่คุณถาม มันบอกละเอียดไว้หมดแล้ว

เช่น เรื่องกฏกติกา การแข่งขัน การแบ่งรุ่น บอกละเอียดกระทั่งวิธีการให้คะแนน คะแนนสะสม ลำดับ สนามที่ใช้แข่ง รูปแบบการแข่ง ฯลฯ

Drift King ของไทยอย่างเป็นทางการยังไม่มีครับ มีแต่คนที่ดริฟท์เก่งระดับหัวแถวแนวหน้า ใช้อารมณ์ของผู้ชมเป็นตัววัดมั้ง เหมือนกับการให้คะแนนจิมนาสติคลีลา หรือไม่ก็พวกแข่ง X Games ถ้าเป็นปั๊ปปิ คนนี้เขาเล่นดริฟท์มาพอๆ กับผม แต่เล่นแรงกว่า เล่นโหดกว่า แน่นอน คนนี้เก่งกว่าผมเยอะ
- แต่ก็มีนัดดริฟท์หน้าใหม่กำลังไต่ขึ้นมาอีกมาก

การจัดแข่งดริฟท์ในไทยอย่างเป็นทางการน่าจะมีรายการเดียวคือของ Tunespeed ลองศึกษาเพิ่มเติมและไปตั้งกระทู้ถามเขาบ้างก็ได้ที่ www.tunespeed.com เพราะเขาเป็นผู้จัดงานโดยตรงครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline tumtum

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ...
tumก็อ่านแล้วแต่มันยัง งงๆยังงัยไม่รู้ครับtumก็อ่านแบบให้เข้าใจแล้วนะเนี่ย :P
แบบว่า........อ่านแล้วสมองมันตื้อครับไม่รู้เรื่องครับขอโทษด้วยครับ :'(
 :)
 ;)
« Last Edit: April 15, 2005, 12:41:02 am by tumtum »

เจ็ด

• Guest
 ไม่เข้าใจตรงไหนครับ เผื่อผมรู้บ้างจะช่วยบอกฮะ  ยกเว้นเรื่องเครื่อง เรื่องเทคนิคนะ

เรื่องข่าวไรเงี้ยก็ถามได้ครับ ;D

ตั้ม

• Guest
คิดคำถามอยู่ครับรอแป๊ปนึงมีอะไรจะถามให้หมดเลย :D

Offline /\ FonNie /\

• ~White 200sx VS Orange 200sx~
คิดคำถามอยู่ครับรอแป๊ปนึงมีอะไรจะถามให้หมดเลย :D

erm! เอางั้นเลยร๋อ  :o

ว่าแต่ว่า tumtum นี่ช่างสงสัยจริงๆเลยนะ แบบว่าพี่อยากเห็นหน้าน้องว่าหน้าตาจะช่างสงสัยด้วยรึป่าว ว่างๆก็โพสรูปน้องหน่อยละกัน ;D

.tum

• Guest
ฮ่า ฮ่า ฮ่า คนมันงงครับ :P