Author Topic: ถามคุณ tumtum ครับ  (Read 6154 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ถามคุณ tumtum ครับ
« on: April 01, 2005, 08:20:12 pm »
เห็นคุณสนใจถามในหลายเรื่องหลายสิ่งเกี่ยวกับรถดริฟท์ เลยอยากทราบข้อมูลคุณบ้างดังนี้ครับ

อายุเท่าไหร่
ใช้รถอะไรอยู่ (ถ้ามีหลายคัน ก็เลือกคันที่ใช้บ่อยสุด)
ขับรถมากี่ปีแล้ว
อ่านบอร์ดรถยนต์ที่อื่นบ้างไหม
รู้จัก racing-club.net ได้อย่างไร

ขอบคุณมากครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline tumtum

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ...
Re:ถามคุณ tumtum ครับ
« Reply #1 on: April 01, 2005, 08:35:42 pm »
อายุ15ครับ ???
รถที่ใช้ก็volvo240ครับ เป็นรถของพ่อเห็นมันขับหลังเราก็ชอบdriftก็เลยเข้าทางเลยครับ ;D
ขับรถมาประมาณ4ปีเกือบ5ปีแล้วครับ :)
อ่านที่อื่นบ้างเล็กน้อยแต่ที่นี้บ่อยสุดครับ ;D
รู้จักwebนี้เพราะเข้าไปพิมพ์drift ในgoogleแล้วเห็นว่าน่าสนใจดีครับ
แล้วเอ่อ..นี่ผมทำอะไรผิดรึป่าวครับ ??? :'( ??? :'(

Offline /\ FonNie /\

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ~White 200sx VS Orange 200sx~
« Reply #2 on: April 01, 2005, 08:52:57 pm »
โหะ โหะ อายุอ่อนกว่าเราอีกอ่าส์ ไม่ยอม หือหือ  :'(

• don't let your fear stand in the way of your dream
« Reply #3 on: April 01, 2005, 08:56:56 pm »
ไม่ได้ทำอะไรผิดหรอกครับ แต่ผมเห็นลักษณะการถามมันกว้างแบบเลื่อนลอย เข้าใจว่าคงอยากรู้จริงๆ แต่บางอย่างมันก็สุดจิตนาการ เช่นตอนถามเรือ่งความเร็วของรถดริฟท์เอาแบบเร็วที่สุดในโลก อะไรประมาณนี้

ยินดีต้อนรับครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

« Reply #4 on: April 01, 2005, 09:02:23 pm »
ตอนแรกผมเฉยๆ นะ

แต่ตอนนี้เริ่มแล้วครับ

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
« Reply #5 on: April 01, 2005, 11:47:00 pm »
อยากจะแนะนำซักนิดนึงคือ อย่าเพิ่งสนใจในเรื่องความเร็วในตอนนี้ เรียนรู้เสียก่อนว่ารถนั้นทำอะไรได้และไม่ได้บ้าง เราในฐานะคนขับมีหน้าที่เป็น"คนสั่ง"รถต้องป้อนคำสั่งให้รถนั้น"ทำได้" เพราะรถนั้นมีความสามารถที่จำกัด ถึงแม้จะเป็นรถ F1 ก้อตาม วิธีและขั้นตอนในการเรียนรู้"ของผม"นั้นบอกไปแล้วทีนึง มันไม่ใช่เรื่องที่ซับซ้อนอะไรนัก แต่มันเป็นขั้นตอนทีละขั้นทีผมจัดวางขึ้นเพื่อใช้ในการสอน จำไว้อย่างว่า ก่อนเราจะวิ่งได้ เราต้องเดินซะก่อน และก่อนเดินได้ก้อต้องคลานให้เป็นซะก่อน การขับรถนั้นไม่ใช่เรื่องยากถึงแม้จะเป็นการขับรถแข่งในสนามก้อตามที และบอกได้อย่างว่าการขับรถนั้นไม่จำเป็นต้องมี"ความกล้า"เข้ามาเกี่ยวข้องหากรู้ทักษะเป็นอย่างดีแล้ว เพราะฉะนั้น ใจเย็นๆ ให้โอกาสตัวเองได้เรียนรู้เพื่อความเป็น"เซียน"ในภายหน้า
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline kung 200 sx

• ..........Drift Emotion.........
« Reply #6 on: April 02, 2005, 07:30:20 am »
อย่าไปคิดมากน่ะครับเดี๋ยวพี่เค้าก็มาตอบครับ ;)
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #7 on: April 02, 2005, 05:26:47 pm »
 พี่เค้างานยุ่งน่ะครับ  แต่จริงๆแกก็น่ารักมากเลย ใจดีด้วย  พี่ๆที่อยู่ในบอดร์นี้นิสัยดีทุกคนครับ
แต่เรือ่งอื่นไม่คอนเฟริม คงต้องให้สุภาพสตรีทดสอบดู เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ ::) ;D
« Last Edit: April 02, 2005, 05:28:02 pm by DR7FT »

dori-dori

• Guest
« Reply #8 on: April 02, 2005, 09:25:04 pm »
พี่เค้างานยุ่งน่ะครับ  แต่จริงๆแกก็น่ารักมากเลย ใจดีด้วย  พี่ๆที่อยู่ในบอดร์นี้นิสัยดีทุกคนครับ
แต่เรือ่งอื่นไม่คอนเฟริม คงต้องให้สุภาพสตรีทดสอบดู เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ ::) ;D

ใจดีทุกคน ยกเว้นคนนี้ฮะ

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
« Reply #9 on: April 03, 2005, 03:30:11 am »
หมายถึงผมเหรอครับกุ้ง........     กุไม่ได้เล่นดริฟนะสาดดดดดดด ;D

Offline dori

• ดริฟท์ศาสตร์
« Reply #10 on: April 03, 2005, 12:43:09 pm »
หมายถึงคุณน่ะแหละ จะให้หมายถึงใคร 555
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

« Reply #11 on: April 03, 2005, 08:40:50 pm »
เมื่อไรจะเอาเซพซมซานของแกมาเล่นว่ะ สนามหน้าไม่ไปโกรด >:(

Offline dori

• ดริฟท์ศาสตร์
« Reply #12 on: April 04, 2005, 05:58:55 pm »
เด๋วก่อนดิ ปิดเทอม 5 วันต้องไปเรียนซัมเมอร์ละ
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.