Author Topic: มีคนฝากขอความคิดเห็นมาครับ  (Read 8825 times)

Offline tumtum

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ...
ว่า
อยากได้รถขับหลังทีรับแรงม้าได้ซัก250-300แรงได้จะเอาไปทำรถDriftขอแบบราคาพอประมาณไม่สูงเกิน+ขอเสป็กเครื่องด้วยว่าลงเครื่องไหนดีแล้วต้องโมเท่าไรจึงจะได้ซัก200-300แรงม้าครับขอบคุณมากเลยครับ
มีงบประมาณ3-4แสนครับ

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ...
ไม่มีใครตอบเลยเหรอครับ

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
อันนี้เป็น combination ที่ผมเลือกและขับอยู่ตอนนี้ BMW E30 กับ SR20 แต่ผมใช้เครื่อง NA เพราะได้ throttle response ที่ดีกว่าเครื่อง Turbo

โอเคอ่ะนะ เครื่อง Turbo นั้นอาจจะทำ 300 แรงม้าได้ไม่ยากนักบน SR20 แต่ต้องทำเครื่องให้ไม่มี Turbo lack ซึ่งมักจะทำได้ยาก ยกเว้นว่าจะเล่น Turbo ตัวเล็กๆ แต่ผมชอบทำเครื่องใหญ่ Torque เยอะมากกว่า ขับสนุกกว่า ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
งบไม่เกิน 4 แสน พร้อมแต่ง พร้อมโมฯ ผมเลือกตัวรถเป็น Nissan Cefiro A31 ครับ

แต่ตอนเลือกรถก็เลือกคันที่ลง SR20DET มาด้วยก็จะเป็นทางลัด คือไม่ต้องเสียเงินลงเอง

แต่.. สำหรับรถที่ลงเครื่องใหม่ไม่ตรงรุ่นมา ก็ต้องมาดูที่งานดัดแปลงด้วยว่าทำมาสมบูรณ์มากน้อยเพียงใด อย่างเครื่อง SR20DET นี้ถือว่าไม่ตรงรุ่นครับ แต่ยังไม่ข้ามพันธุ์ ให้ตรงรุ่นก็ต้องเป็นตระกูล RB20DET อันนี้ลงง่าย ไม่ต้องดัดแปลง รถจะออกมาเนี๊ยบ สวย

วิธีเพิ่มความแรงสำหรับเครื่องเทอร์โบแบบง่ายสุดก็คือการปรับบูสท์ขึ้น พร้อมชุดท่อไอเสียแบบโล่งๆ หน่อย อย่าลืมเผื่องบสำหรับบูรณะบูชทุกจุด (ราวกว่า 30 จุด) และลูกหมากต่างๆ ด้วย

i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• ...
oh ขอบคุณมากๆครับพี่ :'( :'(
ผมซึ้งมากเลยครับ

• ...
แต่คนที่ขอความคิดเห็นมาก็คุณdrift_dancerนั่นแหละครับ

Offline Drift_DanceR

• Amateur Racer
  • *
  • น้องใหม่หัดDrift
สวัสดีครับตามแล้วคับ

• ...
ครับยินดีครับ ;D

• *
เราอายุ16นะคับพอๆกันเลย

• ...
ผมอ่อนกว่าปีนึงครับแต่คิดว่าหน่าคงแก่กว่า2ปีครับ ;D

• *
 ;Dเหอๆๆ ;D

Offline dori

• ดริฟท์ศาสตร์
จะเอาแรงม้าไปทำอาราย
1 แรงแมวยังเหลือเฟือ
ผมเห็นแมวบ้านผมเวลาตกใจขาหลังตะกุยแทบตาย ตัวไม่ไปไหน
แถมเวลาเลี้ยวก้นดันไปก่อนหัว
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 น่าจะเน้นที่แรงบิดนะฮะ  เพราะเวลานั่งรถแรงน้อยๆเนี้ย
ไม่ใช่มันไม่สะใจไม่เท่อะไรยังงี้นะฮะ แต่แบบมันควบคุมอาการรถด้วยคันเร่งไม่ได้อ่ะ  คือก็ไม่ได้ขับนะ แต่เรานั่งมองแล้วแบบ "มันน่าจะเร่งออกจากโค้งได้อีกนะ"   ไรเงี้ยครับ  เค้าเรียกว่าไรนะ power over หรือเปล่าวครับพี่  ???

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
เด็กเล่นรถบ้านเรานั้นไปสนใจในเรื่องตัวเลขแรงม้าซะจนเกินเหตุ ความจริงแล้วเลขแรงม้ามันไม่ได้แสดงให้เห็นว่ารถนั้นจะแรงหรือเร็วหรือไม่อย่างไร การมี 875 แรงม้าใน cefiro ที่มีขยะเต็มคัน ไม่ได้แปลว่าจะทำให้มันวิ่งได้เหมือนรถ F1 แม้แต่น้อย (แฟน cefiro อย่าเพิ่งเคืองนะ แค่ยกตัวอย่าง)  อยากได้แรงม้าเยอะๆ จะเอาเท่าไหร่ 7800 แรงม้าพอไม๊ เคยเจออยู่คน ขับ Supra บอกว่าอยากได้ 750 แรงม้า ผมถามว่าจะเอาไปทำอะไร จะไปวิ่งที่ไหน เขาบอก คงไม่เอาไปวิ่งที่ไหน อยากได้เฉยๆ อืมมม คงพวกไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรดี คือถ้าจะเอา 750 มาแข่งในสนามล่ะก้อ ผมยินดีทำให้ มันไม่ยากเย็นถ้าเงินถึง แต่ถ้าอยากได้เฉยๆนี่ มันก้อเหมือนเอาปืน Colt Python .357 แม็กนั่ม ส่งให้เด็ก 6 ขวบอ่ะนะ ไม่ใครก้อใครคงตายเข้าซักคน
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Normal

• Guest
เด็กเล่นรถบ้านเรานั้นไปสนใจในเรื่องตัวเลขแรงม้าซะจนเกินเหตุ ความจริงแล้วเลขแรงม้ามันไม่ได้แสดงให้เห็นว่ารถนั้นจะแรงหรือเร็วหรือไม่อย่างไร การมี 875 แรงม้าใน cefiro ที่มีขยะเต็มคัน ไม่ได้แปลว่าจะทำให้มันวิ่งได้เหมือนรถ F1 แม้แต่น้อย (แฟน cefiro อย่าเพิ่งเคืองนะ แค่ยกตัวอย่าง)  อยากได้แรงม้าเยอะๆ จะเอาเท่าไหร่ 7800 แรงม้าพอไม๊ เคยเจออยู่คน ขับ Supra บอกว่าอยากได้ 750 แรงม้า ผมถามว่าจะเอาไปทำอะไร จะไปวิ่งที่ไหน เขาบอก คงไม่เอาไปวิ่งที่ไหน อยากได้เฉยๆ อืมมม คงพวกไม่รู้จะเอาเงินไปทำอะไรดี คือถ้าจะเอา 750 มาแข่งในสนามล่ะก้อ ผมยินดีทำให้ มันไม่ยากเย็นถ้าเงินถึง แต่ถ้าอยากได้เฉยๆนี่ มันก้อเหมือนเอาปืน Colt Python .357 แม็กนั่ม ส่งให้เด็ก 6 ขวบอ่ะนะ ไม่ใครก้อใครคงตายเข้าซักคน

ผมชอบตรงนี้มากๆเลย แต่ก็คงเป็นแฟชั่นมั้งครับอย่างน้อยก็คิดว่าเอาไว้ข่มใครๆได้มั้ง