Author Topic: มีใครเคยเปลี่ยนบูชแพท้ายบ้างไหมครับ  (Read 19774 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ตอนนี้รถผมด้านหลังเอียงไม่เท่ากันอยู่นิดๆ ไม่มาก แต่มันน่ารำคาญใจ เช็คหลายจุดแล้วไม่ว่าจะเป็นสตรัท ลมยาง และระยะต่างๆ ก็ปกติดี จนมาถึงตัวบูชแพท้ายนี้แหละ ที่ผมสันนิษฐานว่ามันคงจะบี้และเสียรูปไปแล้ว

ที่จริงก็พอรู้ปัญหานี้มานานครับ สั่งบูชยูรีเทนของ Super Pro ไป ทางฝั่งโน้นเขาบอกไม่มีของ มีแต่บูชแพสำหรับสกายไลน์ ประเทศเขาไม่มีเซฟิโร !!! เออ ผมก็งงไปเลย ไม่อยากเอาของแท้มากลึงออก หรือดัดแปลงครับ มันเสียของ

เลยเป็นที่มาของปัญหาในวันนี้ว่าใครเคยเปลี่ยนบูชแพท้ายมาแล้วบ้าง ขอถามดังนี้
- 4 ตัวราคาเท่าไหร่
- ใช้เวลาเปลี่ยนนานไหม

เฮ้ออ เร่งทำรถกันแบบสุดๆ สงสัยงานแรกของปีนี้ผมขอไปแบบยังไม่เนี๊ยบนะครับ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline dori

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ดริฟท์ศาสตร์
อืม ผมเช็คราคามานะที่เปิ้ล
เบิกของแท้ ที่ศูนย์บางแค
A31 แพท้ายสกายไลน์ ทั้งคัน เค้าว่าราวๆ 8 พัน
เพราะฉะนั้น 4 ตัว ผมเดาสุ่มเอาเองว่า ไม่น่าเกิน 4 พันครับ
ระยะเวลา ถ้าอู่ไม่ดอง หรือมีคิวเยอะ
เปลี่ยนทั้งคัน เข้าเช้า เย็นเสร็จครับ
ราคายังไม่รวมค่าแรงครับ
« Last Edit: March 12, 2005, 02:54:27 pm by dori »
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

Offline iamtul

• G'Day Mate
พี่เปิ้ลครับเคยเห็นที่เอกการาจมีเค้ากลึงทำขายอยู่อ่ะครับ เป็นยูริเทนน่าจะ6พันมั๊งครับ

ถ้าที่นู่นไม่มีเซฟิโร่ ก็เอาเลป็คของ 200SXน่าจะได้(หรือเปล่า)ครับ

;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ทำไมไม่กลึง Super lean ใส่เอาละครับ แท่งนึงยาวเป็นเมตรไม่กี่ร้อยบาท เสียเวลาวัดและวาดแบบนิดหน่อยก้อส่งโรงกลึงได้แล้ว ค่ากลึงก้อคงไม่หนักหนาเพราะมันกลึงง่าย ราคาลงทุนหมดให้เต็มที่เลย 2000 บาท
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

• Full Member All Thailand Championship Racer
แล้ว Super Lean ที่พี่ว่านี่หาได้จากไหนครับ
ถ้าผมสนใจจะทำมีขั้นตอนยังไงเหรอครับ
หรือแค่ถอดบูชยางไป บอกให้โรงกลึงกลึงให้ โดยใช้วัสดุเป็น Super Lean แค่นั้นเหรอครับ
กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนบูชยางอยู่ แต่ไม่รู้มาก่อนว่ามันราคาถูกแบบนี้ :o
« Last Edit: March 14, 2005, 02:47:59 am by dori »
Signatures are displayed at the bottom of each post or instant message. YaBBC code may be be used in your signature.

Offline kung 200 sx

• ..........Drift Emotion.........
ตอนนี้ Super Lean ขนาด 2 1/2" ราคาพันต้นๆครับต่อแท่ง(ทำได้สักสีห้าคันน่ะครับ) เอางี้มัยพี่ มีตัวอย่างของเดิมมั้ยครับ หรื่อของแต่งเอามาก็อป ที่โรงงานผม (kung  factory) ผมกำลังที่จะทำเหมื่อนกันเพียงแต่แบบของเดิม ผมไม่มีครับ ไม่มีเวลาถอดเลยครับ ;D
« Last Edit: March 13, 2005, 03:25:53 pm by kung 200 sx »
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ราคาSuper lean ก้ออย่างที่คนข้างบนบอกนั่นแหละ มันมีหลายขนาด หาซื้อได้ตามร้านขายเหล็ก อลูมีเนียม ทั้งหลาย  ที่จริงมันมีมานานแล้วนะ แต่ไม่มีใครรู้ว่าเอามาทำอะไรได้มั่ง ถ้ามีบูชของเก่าที่สภาพยังไม่เละนักเอามาเป็นแบบก้อกลึงได้แล้ว ใครมีโรงกลึงอยู่ทำขายเป็นผลิตภัณท์ OTOP ได้เลย
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

กลึงนานมั้ยครับ

Offline kung 200 sx

• ..........Drift Emotion.........
ไม่นานครับมีตัวอย่างไม่น่าเกิน2ซม. ง่ายนิดเดียว
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

เวลาเลี้ยวแคบๆ แตกง่ายเหรอฮะ ???

• don't let your fear stand in the way of your dream
เวลาเลี้ยวแคบๆ แตกง่ายเหรอฮะ ???

ไม่เกี่ยวอะไรกันเลยแม้แต่น้อยครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline chay_ablaze

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
พี่ไปทำมารึยังอ่ะคับพี่โอเปิ้ล พอดีพึ่งเข้ามาอ่านวันนี้เองครับอยากรู้เหมือนกันว่าบูช4ตัวหลังเนี่ยกี่บาทอ่ะครับว่าจะลองกลึงดูเองอ่ะครับถ้าซื้อแพงอ่ะครับ

ยังไม่ได้ไปทำครับ กำลังคิดจะสั่งของจากญี่ปุ่นเข้ามา ประกอบด้วย บูชแพ 4 ชิ้น (ยูรีเทน) และประกับปิดยึดบูชแพด้วย ยังไม่ทราบราคาครับ

มีอะไรจะแนะนำผมไหม

ถ้าเล่นของเดิมติดรถ ก็ตัวละ 1500 บาทครับ (อาจถูกกว่านี้นิดหน่อย แล้วแต่ส่วนลด)

Offline chay_ablaze

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
แล้วเรื่องขนาดอ่ะครับพี่ สกาย กะ เซฟ บูช4ตัวหลังอ่ะเท่ากันไม๊ครับ

ไม่เท่ากันครับ