Author Topic: ถามเรื่องมาตรวัดความเร็วหน่อยครับ  (Read 2080 times)

Offline chate

• Amateur Racer
  • *
  • 626 =>6+2,6 =86
 :( ตอนนี้ผมใช้ ca18-det อยู่แต่เป็นรุ่นที่เป็นไมล์ดิจิตอลแต่รถที่ใช้เป็นแบบไมล์สาย..มีวิธีแปลงให้ไมล์ใช้งานได้ไหมครับ..จะต้องทำยังงัยใช้งบเท่าไหร่... :-\ แต่วัดรอบใช้งานเป็นปกติ

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
 :Dไม่ยากหรอกครับ ก็ถอดเอาตัววัดข้างล่างออก แล้วเอาของnissan ที่เป็นแบบสายใส่แทน รถอะไรหละจะทำสายไมล์ไม่ยากเช่นกัน ข้างๆกองปราบสามยอดหรือคลองถมมีร้านดัดแปลงสายให้ตรงรุ่นได้ ข้งลางnissan ข้างบนรถเดิมยี่ห้ออะไรก็บอกเค้าไป รอรับกลับได้เลย อ้อไอ้ตัวที่ถอดเก็บให้ดีนะครับ มันเป็นเครื่องผลิตกระแสไฟฟ้าตัวหนึ่งเพื่อวันข้างหน้าจะเปลี่ยนเรือนไมล์ให้ใช้ได้ตรงกันกับตัวที่ถอด เพราะแปลงเป็นสายมาตราวัดอาจไม่ตรงก็ได้ 8) :-X :'(
knock..out