Author Topic: ถามเรื่องพวงมาลัยหน่อยค่ะ  (Read 1562 times)

poo

• Guest
city type c พวงมาลัยพาวเวอร์

คือ  เวลาหนูเลี้ยว ซ้ายหรือขวา พวงมาลัยมันจะคืนไม่หมด มันค้าง พอปล่อยมือถ้าเลี้ยวซ้าย

มันก็จะเลี้ยวซ้ายเองค้าง  

ข้างขวาก็เช่นกัน  พอปล่อยมือถ้าเลี้ยวขวามันก็จะเลี้ยวขวาเองค้าง

แต่ก่อนมันไม่เป็น  พึ่งจะมาเป็น  

ขอบคุณค่ะ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:ถามเรื่องพวงมาลัยหน่อยค่ะ
« Reply #1 on: February 16, 2007, 09:22:08 pm »
ศูนย์ล้อผิดเพี้ยนครับ

อย่าวิตกไป มันผิดเพี้ยนกันได้เสมอ แต่ถ้าขับไปเบียดขอบทาง ตกหลุม หรือมีอะไรไปกระทบกระเทือนมันแรงๆ ก็จะเพี้ยนได้ง่ายหน่อย

ก่อนตั้งศุนย์ก็ตรวจเช็คสภาพช่วงล่างด้วยก็ดีครับ ไหนๆ ก็เข้าไปแล้ว ดูพวก ลูกหมาก บูช ข้อต่อทุกจุด อันไหนมีจุดที่อัดจารบีได้ก็ทำเสียด้วย

อย่าลืมดูสภาพยางด้วยครับว่าสึกหรออย่างปกติหรือไม่
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride