Author Topic: อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับ 4A_GE อย่างละเอียดรวมถึงราคาด้วยครับ  (Read 1526 times)

Offline kavalon

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับ 4A_GE(ฝาดำ ฝาขาว) อย่างละเอียดรวมถึงราคาด้วยครับ
กำลังจะลง AE92 ครับ.

Offline Drift X

• Amateur Racer
  • *
  • รถดีๆ ชอบทำให้เสียอาการ
เอาแบบระเอียดๆ เลยเหรอครับ ได้ครับ เดี๋ยวจัดให้ครับ
copyright 1999

Q U A N T U M @ C H I A N G M A I
Unlimited energy will'be existed

http://www.racingweb.net/QuanTumclub

Offline Mokan

• Authentic Drifter
  • Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
"อย่างละเอียด"นี่ขนาดไหนครับ? ถ้าเอาแค่ ขนาดลูกสูบxช่วงชัก และสเปคทั่วไปหาได้ตามหนังสือรถของไทยและเทศและอินเตอร์เนตนะครับ จะเอาละเอียดอย่างเป็นต้นว่า ก้านสูบยาวเท่าไหร่ ความหนาด้านสลัก ความหนาด้านข้อเหวี่ยง ขนาดสลักลูกสูบ Pin height ขนาดก้านวาล์ว ความยาวของวาล์ว ประกับวาล์วรีเทนเนอร์กี่องศา องศามุมบ่าวาล์ว องศาวาล์ว installed pressure ของสปริงวาล์ว หรือ Clearance allowances ของแบริ่งต่างๆ หรือ Torque สเปคของน็อตแต่ละที่ และอื่นๆ ด้วยรึปล่าว ถ้าเอาด้วยจะมีประมาณ 30 หน้ากระดาษ A4 กว่าๆ นะครับ ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!