Author Topic: ใครพอจะรู้เรื่องสั่งชุดแต่งจากนอกบ้างครับ  (Read 4393 times)

Offline Multilink

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
สมมติว่าอยากสั่งชุดแต่งจากนอก ของใหม่เลยครับ จะทำยังไงได้บ้างครับ สั่งจากประเทศญี่ปุ่น ราคาของประมาณสามหมื่นห้าพันบาท แล้วจะโดนภาษีอีกสักเท่าไหร่ครับ มีทั้งหมดประมาณสิบชิ้นครับ  ใครรู้รบกวนด้วย
A Top Fuel Dragsters reach over 300 miles per hour before you have completed reading this sentence

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
สั่งจากญี่ปุ่นหมูมากๆ ครับ จะเอาชิ้นไหน อย่างไร ก็ไปหาคนที่เขาคุ้นเคยกับค่ายนั้นๆ ให้เขาดำเนินการให้ ง่าย สะดวก จบ

แต่ถ้าอยากสั่งเองก็ต้องติดต่อทางอีเมลล์ครับ ไม่รู้จะได้ส่วนลดสักเท่าไหร่เหมือนกัน โดยมากเข้ามาแล้วจะโดนภาษีอย่างเลียวไม่ได้ กะคร่าวๆ ก็น่าจะโดนสัก 30% ครับ ยังไม่รวมค่าส่ง

วิธีชำระเงินก็ถามเขาดูครับว่าจะให้จ่ายอย่างไร

จะเอาอะไรหรือ Aeroparts หรือเปล่าครับ (เดา)
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline ToppyRacingClub

• Authentic Drifter
อีกหนึ่งทางเลือกงั๊บ... ;D>
http://www.runabout-shop.com/mambo/index.php