Author Topic: ถารมเรื่อง ท่อไอเสียครับ RB25DET ใส่ท่อ3นิ้วไส้ย้อนได้ไหมครับ  (Read 4717 times)

RetroDrifter

• Guest
พอดี ตอนนี้ เดินท่อตรง 3 นิ้ว ตั้งแต่ ตูดโบ ถึงปลาย เสียงดังมาก
เข้าบ้านแล้ว เค้ารู้กันทั้งหมู่บ้านเลยครับ
มีท่ออยู่แล้ว 1 ลูก เค้าให้มาฟรี เป็นของ ฟูจิซุโบะ ไส้ย้อน 3 นิ้วครับ
จะมีผลเสีย ไปอั้นการทำงานของเทอร์โบ รึเปล่าครับ
รถผม A31 เครื่อง RB25DET โบเดิม กันห้องเวสเกต
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
ถ้ามีผลเสีย จะได้รอซื้อท่อไส้ตรงใส่

• Guest
ลืมบอกว่า เครื่องผมเป็น เกียร์ manual นะครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ขออภัยที่ตกกระทู้นี้ไปนานมาก

เพิ่งเห็นครับ เลยเพิ่งมาตอบ

ใส่ได้ครับ ใส่เลย รถผมก็อยากใส่เหมือนกัน ทุกวันนี้มีแค่ใบหลังใบเดียว ใบเล็กอีกด้วย ขนาด 3 นิ้วเท่ากัน ว่าจะหาไส้ย้อนมากั้นไว้สักหน่อย

แต่ใส่แล้วผมว่ามันจะอั้นไอเสียมากกว่าเดิม ส่งผลให้แรงบิดมาช้ากว่าเดิม ถ้าเครื่องมีพลังมากคงไม่รู้สึกอะไร เพราะท่อมันใหญ่ตั้ง 3 นิ้ว

คุณ Mokan มาช่วยเสริมผมที หรือช่วยแก้ด้วย หากผมผิด ขอบคุณมากครับ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• Guest
ขอบคุณครับพี่เปิ้ล สงสัยอยู่ตั้งนาน หลายๆคนบอกว่า ใส่แล้วเครื่องเทอร์โบพัง
พอดีผมมีอยู่แล้วจะได้ใส่ซักที เป็นแป๊บตรงมานานแล้วครับ