Author Topic: ปัญหาของออโต้มิเตอร์ครับ  (Read 4199 times)

Offline Multilink

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
มีวัดรอบของออโต้มิเตอร์ ได้มาจากเพื่อนเก็บไว้นาน พอเอามาต่อใหม่ รอบมันไม่ขึ้นแต่ไฟยังเข้าครับ หากมันเสียขึ้นมา เราพอจะมีทางซ่อมรึเปล่าครับ เสียดายครับ และตอนนี้ไม่มีวัดรอบใช้ด้วย
A Top Fuel Dragsters reach over 300 miles per hour before you have completed reading this sentence

• Full Member All Thailand Championship Racer
หากซ่อมได้ รบกวนบอกสถานที่และเบอร์ติดต่อด้วยครับ ขอบคุณมาก
A Top Fuel Dragsters reach over 300 miles per hour before you have completed reading this sentence

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ตอบตามทรรศนะของผมนะ อุปกรณ์ที่อาศัยความเที่ยงตรงสูง เช่น มาตรวัดลม ตราชั่ง หรืออะไรก็ตามที่มีชิ้นส่วนละเอียดอ่อน ของพวกนี้ห้ามกระทบกระแทกครับ ตกพื้นครั้งเดียวเขาก็ขายทิ้งกันแล้ว

สำหรับมิเตอร์ ผมว่าซ่อมแล้วก็อาจเพี้ยนครับ ถ้าไม่ซีเรียสก็คงจะวัดค่าได้ แสดงผลได้ แต่ถามว่าแม่นไหม อันนี้ผมไม่ชัวร์เหมือนกัน
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline Mokan

• Winning isn't everything, it's the ONLY thing!!!
ผมว่าค่าซ่อมมันจะไม่คุ้มเท่าซื้อใหม่นะครับ  ;D
In racing, you either lead or follow or GETTA HELL OUT OF THE WAY!!!!

Offline iamtul

• G'Day Mate
เอ ถ้าไฟติดรอบไม่ขึ้น อันนี้อาจมาจากการติดตั้งก็ได้ครับ

ขั้นแรกลองไล่สายไฟดูว่าต่อถูกป่าว

ขั้นสองลองดูหลังตัวเกจถ้าจำไม่ผิดมันจะมีตัวปรับว่าใช้กับเครื่องกี่สูบ ถ้าปรับไม่ถูกก็รู้สึกว่ารอบมันก็จะไม่ขึ้นหรืไงเนี่ย

ลองดูตรงนี้ก่อนแล้วกันครับ

ไม่รู้สอนจรเข้ว่านน้ำป่าวเนี่ย

;D
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

วิสัชชนา  ตอนนี้ลองเช็คดู และลองดูทั้งเว็บของออโต้มิเตอร์เอง คาดว่าน่าจะเสียจริงๆ เพราะวัดรอบไม่ขึ้น ส่วนเรื่องซ่อมนั้น คิดว่าไอซี หรือไดโอดด้านในคงจะเสีย หากหาเบอร์เดิมมาเทียบใส่ น่าจะยังใช้งานได้เหมือนเดิมครับ