Author Topic: ดนัยครับ ฝากแปลภาษาจีนอันนี้ให้หน่อย (เอ๊ะ หรือภาษาญี่ปุ่นก็ไม่รู้)  (Read 14259 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
มีคนส่งมาให้ เขาว่าคือเทพเจ้าทั้ง 7 อะไรทำนองนี้

ผมอยากทราบว่าเขาเขียนว่าอะไรน่ะครับ

จีนหรือญี่ปุ่นก็ไม่รู้สิ
« Last Edit: September 09, 2004, 08:56:42 pm by O'Pern »
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline zpeed

• Gasoline is in my blood
That is Japanese for sure.  I took Japanese book 1 twice.  I can read but don't know the meaning.  ???
Good Driver can make slow car go fast but Fast car won't make slow driver fast.

Offline Art

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
อันนี้เป็นภาษาญี่ปุ่นครับ ความหมายโดยรวมประมาณว่า ขอให้ทุกท่านมีความสุขมาก ๆ (อาจจะแปลได้ไม่ดีนักนะครับ  :P) หรือ ขอให้มีความสุข(มาก)กันถ้วนหน้าครับ ส่วนแถวตั้งทางซ้ายสุดนั่น เป็นปีแบบญี่ปุ่นครับ

Offline danaidai

• Sr. Member Professional Driver
  • I'm in Shanghai
ภาษาญี่ปุ่นครับพี่ อ่านได้ไม่หมดครับ เดาๆได้ก็อย่างที่เค้าตอบไปแล้ว งั้นผมแปลป้ายทางขวาแล้วกันครับ เขียนว่า ตอนรับแพะใหม่ครับ คล้ายๆสวัสดีปีแพะครับ  ;D

Offline omelet

• Amateur Racer
  • *
  • I like it!
พี่เปิ้ลได้การ์ดนี้มาจากไหนเหรอคะ มันเป็นการ์ดอวยพรปีใหม่ใบนี้ตั้งแต่ปี 2002 แล้วค่ะ
แถวแรกทางขวา อ่านว่า kin ga shin nen = Happy new year.
ข้อความภายในการ์ดแปลรวม ๆ ได้ว่า ขออวยพรให้ทุกคนมีความสุขมาก ๆ
ส่วนแถวซ้ายสุด วันปีใหม่ จักรพรรดิ์เฮเซ ปีที่ 13
ตุ๊กตาทั้ง 7 เป็นตัวแทนของเทพเจ้าแห่งความสุข
สวยมากค่ะ :P
Slow but Sure!

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ได้มาจากฟอเวิร์ดเมลล์ครับ เขาว่าให้ส่งต่อไปอีก แล้วจะมีความสุข หึหึ

ผมเองไม่เคยจะสนใจเมลล์ลูกโซ่พวกนี้เลย ไม่ว่าจะข่มขู่อย่างไรก็ไม่สน เอาเวลาอ่านเวปสนุกกว่า

เออ แล้ว omelet หายศีรษะไปไหนมา นานจัง
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride