Author Topic: มันใช้ทำอะไรครับ....!!!  (Read 13896 times)

Offline Tae200sx@Gp

• Amateur Racer
  • *
  • "จะทำอะไรก็ทำเลยตามสบาย"
มันใช้ทำอะไรครับ....!!!
« on: May 30, 2004, 05:32:37 pm »
ตัว G-sensor ที่นำมาติดตั้งกับตัวจอฟ้าอะคับมันทำอะไรได้
บ้างคับเเล้วมันต้องซื้อเเยกต่างหากกับตัวจอฟ้าใช่ปล่าวคับ
เเล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับขอบคุณที่ตอบคับไม่รู้จริงๆ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:มันใช้ทำอะไรครับ....!!!
« Reply #1 on: May 30, 2004, 08:29:56 pm »
ผมเชยครับ ผมไม่รู้จักว่าจอฟ้าคืออะไร คือตัวไหน เพราะผมเห็นผลิตภัณฑ์ของ Apex'i มีหน้าจอสีฟ้าอยู่หลายตัว

แต่ G Sensor นี้ผมเดาว่าเขาเอาไว้วัดแรง G ครับ ไม่น่าเดาผิดล่ะน่า ก็ชื่อมันบอกอยู่แล้วนี่หว่า
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline *Aee-ViPeR-MR2*

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • +Aee-ViPeR-w/curly hair ^^+
« Reply #2 on: May 30, 2004, 08:35:41 pm »
รู้แต่ 2 รุ่นก่อนอ่ะคะ มันจะมีตัวที่ตัด 180 km/h กะอีกตัวสามารถปรับแรงดันน้ำมันได้คะ  ;D เท่าที่รู้มาประมาณนี้อ่ะคะ ถ้าอยากรู้ข้อมูลมากกว่านี้เดี๋ยวลองถามผู้ที่ติด ตัวจอฟ้า  ;D
+*~*+เอ๋ซัง+ทูจัง+*~*+ -Aee-ViPeR-AKA-Vp-ViPeR-LoVe-Two-JuNg-ViPeR-ถูก-EVISU+ViPeR-ครอบงำ!- ดริฟท์คือการควบคุมรถขณะที่รถกำลังจะอยู่เหนือการควบคุม

Offline danaidai

• Sr. Member Professional Driver
  • I'm in Shanghai
« Reply #3 on: May 30, 2004, 10:30:36 pm »
มันใช้วัดแรงจี กับ แรงม้า ได้ครับ หน้าตาเป็นกล่องเล็กดำๆ ข้างใน เหมือนมันไรหยุ่นๆอยู่ข้างใน  ใช้ติดตั้งเพิ่มกับ RSM ราคาตอนนี้ผมไม่รู้ครับ แต่ถ้าเมื่อ3 ปีก่อน 2พันนิดๆ ได้ครับ  ;D

Offline kkpoke

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • I'm a llama!
« Reply #4 on: May 31, 2004, 06:50:46 am »
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันแฮะ จอฟ้า   เอ...เก่งนี่รู้ว่ามันเป็นอะไรด้วย เพราะเวลาที่ผมเห็นเค้าทำกัน ยกกระบิด้วยโน๊ตบุค ฝรั่งมันทำแค่นั้นจริงๆ นอกนั้นคำณวน เรื่อง น้ำหนัก ชิ้นส่วนอุปกรณ์ ค่าทอร์คที่จะได้ เอามาหา bhp ที่ล้อจริง โดยมีพวก แรงเสียดทานบวกมาด้วย :P เห็นในfast ไหมหละ ก็กาง notebook ช่วยเอาที่เหลือคือ ใจ ฝีมือ ทักษะ ประสพการณ์ ขาดไม่ได้คือช่างที่มีความชำนาญสูง............. :-*
knock..out