Author Topic: ติด พาวเว่อร์แอมป์ แล้วเสียงที่ได้มาจะมีอะไรดีขึ้นมากไม๊ครับ  (Read 13019 times)

Offline Vincent

• Full Member All Thailand Championship Racer
ผมต้องการจะติดแอมป์ของ Quest Laboratory 4Ch 100x4 กับลำโพง Hertz RSK130 ขับต่อเนื่อง 75Watt และ สูงสุด 150 Watt (ลำโพงติดไปแล้วนะครับ) ในรถ BMW E46 ฟร้อนท์เดิม ทางร้านบอกว่าต้องเพิ่มสาย Hi to Lo 2สาย เพราะ ฟร้อนท์ ของ บีเอม มันจำกัดอะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับ แต่ถ้าเป็น แอมป์ ของ Karamp 4Ch 50x4 ไม่ต้องมีสายนั้นเลย .... คำถามก็คือ
1. สายดังกล่าวจะทำให้เกิดเสียงรบกวนไม๊ครับ (Noise) ....แล้วราคาควรจะอยู่ที่เท่าไหร่
2. เสียงที่ได้มาหลังจากติด พาวเว่อร์แอมป์ ตัว Quest Laboratory จะดีขึ้นในทางใดบ้าง
ป.ล. ที่ต้องถามว่าติดไปแล้วได้อะไรบ้างก็เพราะว่าพ่อผมเค้า ถามว่า "ติดไปทำไม!!! มันเปลืองหรือเปล่า เสียงที่ได้มามันจะดีแค่ไหนกัน จะเอาไปเปิดดังๆ รบกวนชาวบ้านเหรอ"
It's not how you modified your car, It's how you race your car.