Author Topic: มค 55  (Read 20635 times)

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re: มค 55
« Reply #30 on: January 31, 2012, 09:12:35 pm »
31 มค 55
ตลาดรถกระบะในบ้านเรากำลังร้อนแรง เปิดตัวกันใหม่ติดๆ กัน ตามาด้วยงานทดสอบรถยนต์ที่จัดแบบไล่ๆ กันอีก สัปดาห์นี้เป็นของ Mazda ถัดไปก็จะเป็นงานของ Ford ไม่ต้องขับก็รู้ครับว่ามันพอๆ กันแหละ ใครว่ารถกระบะเลือกยาก ผมว่าง่ายจะตาย พิจารณาจากสิ่งที่คุณคาดหวังไงครับ
ยกตัวอย่างเช่น อยากได้แบบขายต่อดี ก็จะเหลือตัวเลือกแค่ 2 คือ Toyota / Isuzu
เน้นอึดเป็นแรด ผมยกให้ Nissan
เน้นสวย อันนี้เลือกเอาตามสบายใจท่านได้เลย สวยของผม กับสวยของคุณมันไม่เหมือนกัน
เน้นใช้ยาว ก็ต้องเลือกรถตลาด ยังไงก็ต้องเป็นแค่ Toyota / Isuzu
หากอยากได้แรง สมัยก่อนนิยมเล่น Mitsubishi กัน แต่ผมว่าเทคโนโลยีมันเปลียนไปแล้ว ลองเช็คสเปคต่างๆ ของเครื่องในแต่ละค่ายดูอีกที
เน้นช่วงล่างดี เกาะดี จัด Mazda ไป
เน้นภายใน ผมว่า Ford ทำได้ดีกว่าเพื่อน
ไม่มีรถคันใดดีที่สุด จะมีก็แต่รถที่เหมาะสมกับคุณมากที่สุด และรถที่คุณชอบที่สุด
เย็นไปรับลูก เขาหายจากไม่สบายแล้ว ขอไปกินข้าวนอกบ้าน เดินจูงผมไปห้างเซ็นทรัล แวะเข้าร้านหนังสืออยู่นาน ได้หนังสือเล่มหนาๆ มา 3 เล่ม ส่วนผมได้แผนที่ประเทศไทยเล่มล่าสุดแบบมาตราส่วน 1:500,000 มา 1 เล่ม ดูแล้วเกิดจิตนาการดีครับ ขี่จักรยานรอบประเทศไทย ไม่เห็นจะเป็นเรื่องยากตรงไหน (ขอให้มีแรงและเวลาก็พอ)
สักวัน สักวันคงได้ทำตามฝันชุดใหญ่
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride