Author Topic: น้อง O'Pern ครับ  (Read 4818 times)

Offline Num rally

• Amateur Racer
  • *
  • rally pro
น้อง O'Pern ครับ
« on: July 20, 2004, 05:48:03 pm »
ไม่มีห้องสำหรับแรลลี่บ้างรึครับ....สงสัยลืมเจ้าม้าลายแล้วซิ
ไม่ได้เจอกันซะนาน คงซาบายดีนะครับ

ว่างๆ ลองมาดริฟท์บนลูกรังบ้างดิ....ได้อารมณ์ดิบๆดีนะ ไม่พังรถด้วย  ;D

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:น้อง O'Pern ครับ
« Reply #1 on: July 20, 2004, 07:23:58 pm »
โหพี่หนุ่ม ยังเก็บรูปผมไว้อยู่อีกหรือนี่ ดีใจจังเลย อิอิ ฮ่าๆ ๆ ๆ

ขอบคุณที่มาเยี่ยมเยียนครับพี่ คิดถึงพี่หนุ่มและพี่ๆ หลังตึก 3 ทุกคนเลย แต่ไม่รู้จะติดต่อกันอย่างไร พี่หนุ่มเจอใครบ้างฝากบอกให้แวะมาเยี่ยมเยียนผมได้ที่เวปแห่งนี้นะครับ

อารมณ์ดริฟท์แบบแรลลี่ไม่มีลืมหรอกพี่ อิอิ

จำฝังใจ
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
  • rally pro
« Reply #2 on: July 21, 2004, 09:29:01 am »
 ;D ดีใจโว้ย...ยังจำกันได้อยู่  พี่ก็ไม่เจอใครหลังตึกอีกเลย เพราะไม่มีใครบ้ารถเหมือนพวกเราอีกแล้ว......... ว่าจะชวนไปเล่นที่สนามออโต้ครอสที่บ้านบึง เป็นสนามแรลลี่ครอส สภาพสนามลูกรังเรียบ ราดน้ำแล้วไม่มีฝุ่น เหมาะสำหรับหัดดริฟท์มาก ไม่ต้องใช้ความเร็วสูง ไม่เปลืองยาง ช่วงล่าง เล่นเสร็จก็เสียแค่ล้างอัดฉีด  ลองมาเปลี่ยนบรรยากาศดูบ้าง.....  ;)

ว่างๆโทรมาคุยหน่อย จะมีมอเตอร์สปอร์ตโปรเจ็คจะปรึกษาด้วย

01-7321239 ครับ

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #3 on: July 21, 2004, 10:34:20 am »
ได้เลยครับ ลูกพี่ !
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

Offline monkeyboy

• *
  • i'm a pope
« Reply #4 on: July 21, 2004, 11:46:54 pm »
โห.......รถเท่จังเลยครับ.....รุ่นเดียวกันเลย......แต่ของผมมันตัวคูเป้ง่ะ........แบบว่ายังพอมีอะไหล่แต่งของเจ้านี่เหลือมั่งมัยครับพี่....

• *
  • rally pro
« Reply #5 on: July 22, 2004, 10:26:31 am »
อยากได้อะไรละครับจะลองดูให้  รถพี่เพิ่งขายไปครับ แบบกำจัดจุดแข็งเลย แบบถ้าเรายังมีรถอยู่ คนอื่นก็ไม่ได้เกิด เลยขายแบบ full option ขาดแค่หมวกกันน๊อคกับ intercom ครับ

ปี 2004 ดีเอ็กซ์ในภาพขายได้ 1 แสนบาท  ???  เรื่องจริงครับ

• *
« Reply #6 on: July 22, 2004, 11:48:00 pm »
คือตอนนี้อยากได้LSDอ่ะครับพี่......กับชุดเบรคดีๆซักชุดง่ะ....
ปล.ไอ้แสนนึงนี่เรื่องจริงครับเพราะขนาดรถผมเองขนาดผุๆเยอะแล้วยังมีคนขอซื้อราคาเกือบ7หมื่อนเหมือนกันง่ะ...

• *
  • rally pro
« Reply #7 on: July 23, 2004, 08:56:51 am »
ตอนนี้ใช้อัตราทดเท่าไหร่ครับ แล้วจะเอา LSD แบบรถบ้านหรือแบบแข่งขัน  :)

• *
« Reply #8 on: July 28, 2004, 12:53:32 am »
ตอนนี้4.4กว่าๆอ่ะครับ......ราคาLSDตัวแข่งกับใช้งนนี่ต่างกันเยอะมั้ยครับ......

• *
  • rally pro
« Reply #9 on: July 28, 2004, 12:04:32 pm »
4.4 ก็ใช้ได้แล้วครับ เหมาะใช้งานทั่วไปยังไหว...ของพี่ใส่ 5.1 ทางไกลๆต้องขึ้นเทรลเลอร์อย่างเดียว ขนาดวิ่ง 100 รอบอยู่ประมาณ 4000 แล้ว

ราคาสมัยก่อนต่างกันมากครับ สมัยนี้น่าจะพอๆกัน

การใช้งานต่างกันเยอะมาก เต็ดบ้านต้องสร้างอาการรถค่อนข้างเยอะครับ เต็ดแข่งนี่แค่สบัดพวงมาลัยแล้วส่งคันเร่งได้เลย

เดี๋ยวจะลองถามให้ว่าพอมีเหลือรึเปล่าครับ