Author Topic: ช่วยสอนทีน่ะครับอยากดริฟเป็บบ้าง  (Read 12646 times)

Offline H U S T 7 E R

• Authentic Drifter
  • รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
ผมว่าค่าใช้จ่ายยังน้อยกว่าโมA32มาดริฟครับ  ;D

Offline Cassnova

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
นั้นจิ่กั๊บ แหะๆ  ;D

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
คันนี้ดีกว่าครับ โครตสวย ขายด้วย ติดต่อด่วน!!!~  ;D

Offline nungcmk

• Full Member All Thailand Championship Racer
แบบว่าผมอยากดริฟบ้างอ่ะครับเริ่มแรกต้องหัดยังไงบ้างครับ
แล้วรถที่ผมใช้มันดริฟได้มั้ยครับ ผมใช้ Cifiro A32 VQ20
เคยรองพยายามดริฟดูแบบดึงเบรกมึงแบบว่าเพื่อนบอกมา
แหะๆ แต่ผลที่ได้คือรถมันค่อยชารอความเร็วลดเลื่อยโดย
ไม่มีไรเกิดขึ้นอ่ะครับเหอะๆ เลยคิดว่ารถคงดริฟไม่ได้มั๊ง
ไรอย่างนี้อ่ะครับ คือรถผมไม่ได้ทำไรเลย ที่พ่อเอาไปทำ
ก็จะมีโมโช๊คให้มันแข็งขึ้น ใช้คานค้ำหัวโช๊ค 2อย่างเนี่ยครับ
ช่วยตอบ+สอนทีนะขอรับ ^ ^"

เริ่มต้นด้วยการเปลี่ยนรถเป็น รถที่ขับเคลื่อนด้วยล้อหลังก่อนจะกว่าดีไหม?
แต่ไม่ใช่ว่ารถขับเคลื่อนด้วยล้อหน้าจะใช้เล่นไม่ได้นะ  ก็ยังเล่นได้ แต่อาจไม่ดีเท่ากับล้อหลัง
เริ่มต้นให้ถูกทาง  มีชัยไปกว่าครึ่ง โชคดี

• *
ครับผมก็คิดงั้นครับเสียดายรถเหมือนกันครับ แหะๆ :P

ส่วนพี่ HUST7ER สวยงับแต่แบบต้องรอ งบ จากคุณปะป๊าสะก่อน
เหอะๆ แบบใบขับขี่ + รอเกรดออกประมานนั้นครับ - * -

สู้ๆครับ

คันสีดำนี่ผมก็รอให้ถูกหวย ( ทั้งๆที่ไม่เคยซื้อหวย ) อยู่ครับ

จะเอาเงินไปยัดใส่กระเป๋าเจ้าของเค้าเลยครับ แฮะๆๆๆๆ  ;D

• *

• *
พี่ๆลืมถามครับ ถ้าซื้อรถพวกนี้มามันจะมีจุกจิกมั้ย ขอความรู้คำแนะนำด้วยครับ

แหะๆ แบบมือใหม่ยังไม่ค่อยมีความรู้ไม่ว่ากันน่ะครับ (ออกแนวมาดูดความรู้) ;D

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ อิอิ q-/|\-p

Offline ก็แค่DXเน่าๆ

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ][Redline Team][
หุหุสวยมั๊กมาก

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
ลองมาดูที่สนามก่อนแล้วกันน้ะก่อนตัดสินใจทำอะไร
ตัวหนังสือในเนท ใน magazine ภาพใน DVD สู้ของจริงไม่ได้หรอก
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

• *
ครับผม ;)