Author Topic: ถามเรื่องกรองเปลือยหน่อยคับ  (Read 3710 times)

มีคำถามคับ

• Guest
คือว่าตอนนี้กำลังอยากจะเปลี่ยนกรองเปลือยอ่ะคับ
ไม่รู้ว่าจาเอาของรัยดี อยากของที่มันเพิ่มแรงม้าได้เยอะๆอ่ะคับ
ควรจาซื้อของยี่ห้อรัยดี แล้วก็ต้องซื้อท่อหรืออะไรเพิ่มหรือป่าวคับ
ช่วยตอบหน่อยคับ ใส่กับเครื่อง ca 15 คับ

???

• Guest
ขอรบกวนถามอีกเรื่องนึงนะคับคือว่าถ้ามีงบอยู๋ประมาน 45000 อ่ะคับ
รวมราคาวางเครื่องกะราคาเครื่องควรจาวางเครื่องอะไรดีคับ
ขอบคุณคับ

Offline kung 200 sx

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • ..........Drift Emotion.........
สีหมื่นห้า งบนี้วางได้ฝาแดงครับ ผหมายถึงราคาเครื่องพร้อมวางน่ะครับ รุ่นนี้นิยมกันเยอะดีครับ ตามสบายเลยครับ แต่ถ้าไม่สนเรื่องค่าวาง ก็เล่นหลังหักเลยครับ แล้วเก็บเงินวางกันอีกที่ครับ ;D
 ส่วนเรื่องกรองเปลื่อย ผมเองใช้ เอเป็ค ครับ ถ้าแนะนำผมอยากให้ใช้ HKS ครับ ผมอยากจะ
เปลียนพอดีครับ เห็นใช้กันเยอะดีครับ แต่ที่จะเปลี่ยน ไม่ใช้อินเทรนน่ะครับแต่เป็นเพราะว่าเนื้อที่ในห้องเครื่องผมมันแคบเหลื่อเกิน อยากเปลียนเหมื่อนกัน แต่ถ้าอยากทราบความคิดเห็นส่วนตัวว่ากรองเปลื่อยผ้ากะฟองน้ำ อย่างใหนดีกว่ากัน เอาใว้คราวหน้ามาคุยกันดีก่า (เป็นความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะครับ)  :)
« Last Edit: October 24, 2005, 09:21:31 pm by kung 200 sx »
Siam Drifter อยากนังรถดริฟท์ฟรี โทรติดต่อ 01-8415404 หรื่อhttp://rcweb.net/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=163

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
Ca 15 นี่สงสับเป็นพวกNV ขับหน้ารึป่าวครับ เดานะ เรื่องเครื่องขอรายละเอียดเรื่องรถเพิ่มอีกหน่อยน่าจะดีนะครับ จะได้ช่วยๆกันได้

;D

เรื่อง กรองเปลือย ผมชอบของK&N มากกว่าครับ เพราะล้างใช้ได้เรื่อยๆราคาไม่สูงมาก (เบิกใหม่น่าจะซัก2-3พัน น้ำยาน่าจะไม่เกิน2พัน ล้างได้5-6รอบ) ส่วนHKSตามเสป็คต้องเปลี่ยนตัวไส้กรองทุกๆ6เดือนมั๊ง แผ่นนึงก็เห็น7-8ร้อยแล้วครับ

ส่วนของปลอม-ของไต้หวันไม่แนะนำครับ ถูกกว่าแต่วามเสียหายตามมาไม่คุ้มครับ

8)
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Offline Joe

• Authentic Drifter
  • How Far can You Fly with Broken Wing
ตอบบ้าง

จากประสบการณ์ตรงเลยน้ะครับ ผมชอบของ K&N ที่สุดหนะครับ เคยใช้ของญี่ปุ่นหลายยี่ห้อ แล้ว พอถอดออกมาข้างในค่อนข้างจะมีคราบเยอะหนะครับ หมายถึงฝุ่น เมื่อเทียบกับ K&N หรือ Apex (หรือ Apexi เนี่ยแหละครับ ) ซึ่งใช้ผ้า K&N คราบฝุ่นจะน้อยกว่า ส่วนเรื่องอันไหนจะดูดได้คล่องคอกว่าอันนี้ไม่ทราบได้ไม่เซียนขนาดนั้นหนะครับ  แต่ก็รู้สึกว่าพอๆกันทั้ง ยุ่นและ ยูเอส ไม่ได้อั้นอะไร
ก็ลองพิจารณาดูครับ
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน