Author Topic: เวลา...?  (Read 4294 times)

Offline ricm

• Full Member All Thailand Championship Racer
เวลา...?
« on: March 17, 2006, 03:14:48 pm »
ขอถามพวกพี่ ๆ หน่อยดิ เวลาที่พวกพี่ไปซ้อมกันเนี่ยไปซ้อมกันที่ไหนหรอ? มีแบบตามถนน(ที่ไม่มีรถ)
หรือตามลานกว้างไรเงี่ย มีป่าวคับ? แล้วเวลาไปซ้อมไปประมาณกี่โมงครับ มีคนมาดู มายุ่งป่าวคับ

คือผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีสนามอย่างในกรุงอะคับ ก็ต้องหาที่เอา กลางคืนชาวบ้านเค้าก็หลับนอน
กลางวันคนก็เยอะ ม่ายค่อยชอบเลยอ่ะคับ->อึดอัด กดดันโด้ย... :P

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
Re:เวลา...?
« Reply #1 on: March 17, 2006, 03:26:46 pm »
โห ชื่อกระทู้ท่านโครตจะละเอียดเลย อิอิ เอาล่ะ ถามมา ก็จะบอกให้ แต่เป็นข้อมูลของผมคนเดียว

ตอบแบบไม่อายว่าสมัยก่อน ผมเล่นบนถนนจริงครับ  ไม่ค่อยอยากเล่า อาย  :P

มือใหม่ ยุคใหม่ มาเล่นใน BRC ก็ดูจะเป็นทางออกที่ดี แต่ระวังเรื่องรถตกถนนอย่างเดียวเท่านั้นแหละ นอกนั้นไม่มีอะไรน่าห่วง เล่นในสนามนั้นสบายครับ รถพังก็มีคนช่วยเหลือ ตกถนนก็มีรถลากให้ ต่างจากผมสมัยก่อนที่ดริฟท์ตกถนนลงไปในพงหญ้าตอน 6 โมงเช้า ดิ้นแทบตายกว่าจะขึ้นมาได้ ล้อฟรีก็ไม่มีคนช่วยเข็น ต้องวิ่งหาก้อนหินมารองล้อ ฯลฯ อิอิ

ถ้าผมอยู่ต่างจังหวัดล่ะก็ คิดว่าคงหาที่ซ้อมได้เยอะพอควรกว่าอยู่ในกรุงเทพฯนะ ตัวผมเองลงสนามแทบนับครั้งได้เลย

สถานที่สวยๆ นั้นหายากครับ ถึงมีก็จะมีพวกมอเตอร์ไซค์มาแอบแข่งกันประจำ เราไปเล่นเผลอๆ จะโดนรวบ หาว่าเป็นจ่าฝูงอีก ยิ่งซวยใหญ่

ลำบากเน๊อะ เปลี่ยนมาเล่นจักรยานดีกว่า
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• Full Member All Thailand Championship Racer
« Reply #2 on: March 17, 2006, 03:54:06 pm »
จนปัญญาจิง ๆ คับไม่รู้จะตั้งชื่อ(กระทู้)ไรละ(อาจเป็นเพราะปัญญามีน้อย->ถูกต้องนะคร้าบบบบ!!!!!)

ว่ากันตามจริง ผมก็เพิ่งได้รถมายังไม่ถึงปีเลย ขับเป็นปุ๊บก็หัดdriftเลย ตอนนี้ก็ยังไม่เป็น เพราะไม่ค่อยได้ไปหัดครับ->ไปน้อยมาก ตอนนี้ก็ปิดเทอมแล้ว พวกเพื่อน ๆ ก็หายหัวกันหมด ไหน ๆ ก็ไหน ๆ กะจะหัดให้เป็นตอนมันปิดเทอมนี่แหละ จะได้ป่าวก็ม่ายรู้  :-\ ซุปเปอร์ชาตก็ดันเสีย รถก็ร้อน(ไม่ได้ติดฟิมล์->กะว่าจะไปติดละ ไม่งั้นตายคารถแน่ หน้าร้อน) roll barก็ยังไม่มี บ่น ๆ ๆ ...ตังก็ม่ายมี(T.T)

บ่นไปงั้นแหละคับ(ขอบ่นหน่อยเหอะ >:() เดี๋ยวก็กะว่าจะไปหางานทำช่วงsummerนี้แล้ว

นี้ถ้าผมอยู่กรุงเทพคงจะไปเจอพวกพี่ ๆ ที่สนามบ่อย ๆ  8)

Offline moo_tui

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
« Reply #3 on: March 19, 2006, 09:22:54 am »
หวัดดีๆหายหน้าไปนาน กลับมาพร้แมความเสียว ;D พี่ไปลองหัดแถวๆถนนสายแม่ริมอ่ะ วงแหวนรอบสอบอ่ะ แถวๆอู่ป้อมเซอวิสอ่ะพี่รู้จักป่าว
ที่นั่นมีที่ดินที่พึ่งถมอ่ะเยอะเรยเพราะแถวนั้นมันเปงที่ทำบ้านจัดสรรค์อ่ะ
ไงก็ลองไปดูละกัน ส่วนผมหัดแถวๆ สายสะพานเวียงกุมกามอ่ะ
มันจะมีที่กว้างว่างๆอ่ะ ไม่เปลองยางด้วย ลองมาแล้วมันโคตรเสียวซี๊ดดด
ฝุ้นตลบเรยอ่ะ ตอนทำเลข 8 อ่ะโคตรเสียวเหมือนรถจาคว่ำแต่มันโคตร
ของผมคงทำรัยไม่ได้มาก เพราะเปว รถffอ่ะถ้าเปงขับหลังคงมันก่านี้5555+

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
« Reply #4 on: March 19, 2006, 03:12:16 pm »
หวัดดีๆหายหน้าไปนาน กลับมาพร้แมความเสียว ;D พี่ไปลองหัดแถวๆถนนสายแม่ริมอ่ะ วงแหวนรอบสอบอ่ะ แถวๆอู่ป้อมเซอวิสอ่ะพี่รู้จักป่าว
ที่นั่นมีที่ดินที่พึ่งถมอ่ะเยอะเรยเพราะแถวนั้นมันเปงที่ทำบ้านจัดสรรค์อ่ะ
ไงก็ลองไปดูละกัน ส่วนผมหัดแถวๆ สายสะพานเวียงกุมกามอ่ะ
มันจะมีที่กว้างว่างๆอ่ะ ไม่เปลองยางด้วย ลองมาแล้วมันโคตรเสียวซี๊ดดด
ฝุ้นตลบเรยอ่ะ ตอนทำเลข 8 อ่ะโคตรเสียวเหมือนรถจาคว่ำแต่มันโคตร
ของผมคงทำรัยไม่ได้มาก เพราะเปว รถffอ่ะถ้าเปงขับหลังคงมันก่านี้5555+

อยู่ที่ไหน อย่างไร ขอแบบละเอียดๆ หน่อย

ผมเบื่อ BRC เต็มที่  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
« Reply #5 on: March 19, 2006, 10:11:44 pm »
ผมอยู่เชียงใหม่อ่ะคับ ทางไปถนนสายเชียงใหม่ลำปางอ่ะคับที่ว่างเพียบเปงดินถมอย่างดีด้วยอ่ะ สไลด์ง่ายมาก แถวที่ไปจะไม่ค่อยมีบ้านคนอื่คับเปงแต่ถนนใหญ่ๆ ไม่ค่อยมีคน สนใจจะมาเชียงใหม่เหรอคับ

« Reply #6 on: March 20, 2006, 11:29:58 am »
ขอลายละเอียดที่เพิ่มด้วยคับ มีหลายที่จัง คือพี่อยู่ในเมือง เอาที่ใกล้ ๆ คนน้อย ๆ อ่ะคับ
ที่กาดเชิงดอยมีก่อสร้างที่แคบลง คนก็เยอะ

ป.ล. หายไปนานจิง ๆ

• *
« Reply #7 on: March 20, 2006, 07:54:16 pm »
ไปทางซีเอ็มอ่ะคับ แลวตรงไปทางแม่ริมอ่ะตรงไปเรื่อยๆมันจาเจอคุกแม่ริมอ่ะแล้วมันมีให้เลี้ยวขวาลอดใต้สะพานอ่ะคับลอดไปเรยแล้วตรงไปเรื่อยข้ามสะพานไปหนึ่งดอกแล้วก็เลือกเรยคับแถวนั้นเพียบ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยไม่ได้ไปอ่ะแถวนั้น
เล่นใกล้ๆบ้านคับมันไกล

« Reply #8 on: March 21, 2006, 02:41:08 pm »
แล้วสายสะพานเวียงกุมกามล่ะ? :)

• *
« Reply #9 on: March 21, 2006, 04:32:22 pm »
อ๋อๆๆ ก็ถนนวงแวนรอบสองอ่ะคับที่นั่นไปประจำก็เริ่มจากโลตัสหางดงละกันไปสายหางดงอ่ะแล้วก็ตรงไปเรื่อยๆจะเจอขนส่งตรงไปอีกจะมีไฟแดงให้เลี้ยวซ้ายแล้วพอแล้วถ้าเจอร้านไฟเบอแปลว่ามาถูก แล้วตรงไปเรื่อยๆ(ถนนไฮเวย์)พอตรงไปแล้วจาเจอสะพานข้ามไป(สะพานที่1)ตรงไปเรื่อยๆจะเปงทางลอดสะพานแล้วก็ข้ามอีก 2 สะพานแล้วไปยูเทรินตรงไฟเขี้ยวไฟแดงทางที่จะไปสันกะแพงยูเทรินมาแล้วมันจะมีที่ว่างๆใกล้ทางลอดใต้สะพานเลี้ยวซ้ายไปดริ๊ฟเรย ;D

« Reply #10 on: March 22, 2006, 11:33:51 am »
เอาไว้จะไปดูครับ ตอนนี้ยางหมดแล้ว เฟืองท้ายก็สึกซะแล้ว เซ็งเลยครับ >:(เลยยังไม่ได้เอารถไปไหน
ปิดเทอมทั้งทีคับ
เป็นลานดินหรอคับ ผมเคยไปที่ลานดิน(ที่อื่นนะ) บ่อย ๆ ดูแล้วเรียบดี แต่เข้าไป โห...
โคตรเลยครับ :-X

แล้วจะลองไปดูนะครับ thank kew มากเลย

« Reply #11 on: March 22, 2006, 11:40:24 am »
เอาไว้จะไปดูครับ ตอนนี้ยางหมดแล้ว เฟืองท้ายก็สึกซะแล้ว เซ็งเลยครับ >:(เลยยังไม่ได้เอารถไปไหน
ปิดเทอมทั้งทีคับ
เป็นลานดินหรอคับ ผมเคยไปที่ลานดิน(ที่อื่นนะ) บ่อย ๆ ดูแล้วเรียบดี แต่เข้าไป โห...
โคตรเลยครับ :-X

แล้วจะลองไปดูนะครับ thank kew มากเลย

• *
« Reply #12 on: March 29, 2006, 07:45:09 pm »
ไปดริ๊ฟที่โรบินสันเรยคับันนี้ตอนไปรับพ่อคับเชียงใหม่ฝนตก
แต่เหงมันโล่งและเปียกคับอดใจไม่ไหวใส่ไปสองป๊าบบยาวๆๆคับ
มันโคตรรร พูดได้คำเดียวดริ๊ฟตอนฝนตกอ่ะสุดยอดดดดดด
ไม่มีคำบรรยายคับ ถ้าโช๊คไม่ย้วยนะผงคงใส่ไปหลายป๊าบละ 555+
มันคับ

« Reply #13 on: March 31, 2006, 09:45:17 am »
ผมก็เคยคิดจะไปนะ ทีโรบินสันน่ะ...ยามไม่ไล่หรอ กลัวยามไล่เอาครับ
ไม่งั้นล่ะ มันส์ไปแล้วววว ;D