Author Topic: มีคำถามกับการ set รถ a31 สำหรับ drift  (Read 4960 times)

Offline iam 31

• Amateur Racer
  • *
  • I'm a llama!
ตอนนี้รถเพิ่งวางเครื่องเสร็จครับ
SR20det ผมต้องทำยังไงบ้างกับช่วงล่างครับ
Toe - Camber - caster
ต้องตั้งยังไงครับถึงจะเหมาะ หรือ เอาเดิมๆ เลย
แล้วล้อ ถ้าเป็น 17 มันไหวรึเปล่าครับ
แนะนำด้วยครับพี่ๆ

ปล.ตอนนี้ใส่เต็ด 2way แล้ว

Offline kijz

• Full Member All Thailand Championship Racer
ทำอะไรกับช่วงล่างบ้างแล้วอ่ะคับ

• *
ทำอะไรกับช่วงล่างบ้างแล้วอ่ะคับ

หน้าใส่หนวดกุ้งแต่ง
หลัง ตัวปรับมุมล้อ
เบรคหน้า S14 หลัง gts
โชคปรับเกลียว balljoint

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
แค่นี้ก็เหลือๆ แล้วครับ  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride

• *
แค่นี้ก็เหลือๆ แล้วครับ  ;D

พี่ O'Pern ตั้งค่า  camber-caster-toe เท่าไหร่ครับ
แล้วขอถามเพิ่มอีกนิดแล้วกันนะครับ
ในความคิดพี่ ระหว่าง RB20det กับ SR20det
วางใน cef แรงบิดตัวไหนดีกว่ากัน
แล้วความรู้สึกตัวไหนมันส์กว่า  

Offline O'Pern

• fear is a mind killer
  • Administrator
  • Authentic Drifter
  • don't let your fear stand in the way of your dream
    • racing club
ผมบอกข้อมูลรถผมได้ แต่อย่าเอาไปเลียนแบบ คุณอาจไม่ชอบ

Camber
F -3
R 0

Toe
F out 1
R in 1

Caster
ปล่อยอิสระแล้วแต่ขณะปรับแคมเบอร์มันจะดึงไป แต่เช็คให้สองข้างเท่ากัน

SR20DET อัตราเร่งดีกว่า ขับดีกว่า บาลานซ์ดีกว่า โดยรวมแล้วดีกว่าทั้งปวง

แต่ RB20DET ก็ไม่ถึงกับแย่ แค่หน้าหนักไปหน่อย แต่ผู้ขับที่มีฝีมือก็สามารถปรับให้น้ำหนักมาถ่วงหลังได้ไม่ยาก
- ถ้าไม่เล่นจริงจัง ผมยังแนะนำให้ใช้ RB20DET เพราะถูก ทน อึด กว่า SR20DET แถมไม่ต้องดัดแปลง
- หรือจะแต่ง RB20DET ก็ยังไหว เคยเห็นคนใส่ชุดท่อร่วมไอดีของ RB26DETT ด้วย สวยถูกใจผมจริงๆ เลย  ;D
i drive / i race / i test / I drift
I row / I run / I fun / I ride