Author Topic: คำพูดที่คุณจะเจอเมื่อเค้ารู้ว่าคุณดริฟท์ !!!! มีต่อแล้วครับ  (Read 9714 times)

Offline iamtul

• Authentic Drifter
  • G'Day Mate
คิดว่าคงจะเคยเจอกันมาบ้างแล้ว เอามารวมกันอ่านเล่นๆดีกว่า

"พี่ดริฟท์อยู่เหรอครับ ผมเนี่ยก็ดริฟท์อยู่แถว.... ประจำแหละ ทางกลับรถ ที่จอดรถ ลานว่าง ฯลฯ แถวนั้นผมเเล่นอยู่ทุกวันแหละ" (เมื่อไหร่กูจะเจอมึงในสนามซะทีว้า....)

"วันก่อนนะผมไปดริฟท์แบบไม่ตั้งใจมาที่.... เสียวแทบตายแนะ "(โหมันดริฟท์โดยไม่ตั้งใจได้ด้วยเหรอวะ กูตั้งใจแล้วตั้งใจอีกยัง ไม่ค่อยจะได้เลย..มึงหมุนมาก็สารภาพมาเถ้อะ )

พอรู้ว่าเราแข่งรถอยู่ก็ " โหพี่ผมไปดูประจำเลย พี่ไปคลองห้าบ่อยป่าว วันก่อนผมไปดูรถพี่อ็อฟหทัยแม*ง โค*รวิ่งเลย... " (อ็อฟหทัยเค้าเล่นแดรคโว้ย กูบอกแล้วว่ากูเล่นดริฟท์โว้ยดริฟท์รู้จักป่าวววว ) แล้วก็จะกลายเป็น "อ้อ..ดริฟท์เหรอพี่...เนี่ยเพื่อนผมคนนึงก็ทำรถดริฟท์อยู่มันไปวิ่งที่ บี อา ซี อ่ะพี่เคยไปป่าว ผมไม่เห็นเคยเห็นพี่เลย (กูรอมาสาม-สี่ปีแล้วยังไม่เคยเห็นหน้าพวกมึงเลย)

" โหรถดริฟท์มาเหรอพี่ จะบิดรึป่าวครับเนี่ย " (ไม่บิดหรอกครับผมเพิ่งเล่นแป็ปเดียว) " ไม่จริงหรอกพี่ รถคันนี้ผมเห็นตั้งนานแล้ว" (อ้าวทีงี้เสื*กรู้จัดกู ซะงั้นแหละ)

??? ??? ???

มีใครเคยเจออะไรอีกบ้างเอามาแชร์กันดูครับ

ถ้าใช้คำหยาบบ้างก็ขอโทษด้วยครับ มันคันปากจริงๆ

;D ;D ;D
« Last Edit: January 10, 2006, 12:29:35 am by iamtul »
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Mose X-Shop

• Guest
55555 เออจิงๆ เจอบ่อย แถมมีสอนเราด้วยบางที แ...ง ต้องงู๊นต้องงี้ แต่ไม่เคยเห็นหนามซะที ยิ่งโดนัทเจอคุยประจำ ผมโดนัท ปั๊มเจ๊ตประจำเลยพี่ เคยแอบไปเห็นไอ้คนคุยทีนึง แ   ง ก็เดิมๆโดนัทแบบควงสว่าน ไม่ทงไม่เทรินร์มันหรอกล้อ แถมลงมาทำหน้าภูมิใจอีก 5555   แถมมาว่าเราอีกผมเห็นพี่เล่นในสนามไมหมุนอ่ะ มึ.........งลองมาเล่นดูดิจะรู้ แค่เนี๊ยะแหละ ขอร่วมแจม

Offline GooD

• Group N Racer
  • **
  • I'm a llama!

Offline H U S T 7 E R

• รถก็สวยดี แต่คนขับหน้าหมา....
 มีครับๆๆๆๆๆ   รุ่นน้องแถวบ้าน เค้าบอกเค้ารู้จักพี่กุ้ง

เค้าซี้กับทุกๆคนที่นั้น  ซี้พี่ป๊อป ซี้พี่พีท.......

ผมเลยคิดในใจไปดังๆ   .....  กูไม่เคยเห็นมึงนะครับ.....

Offline SKMO

(from car shops) " I build Most Drift cars that race at the BRC ..................."
« Last Edit: January 10, 2006, 03:57:07 pm by SKMO »

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F

Offline NZT

• Amateur Racer
  • *
  • What U C is What UGet
555จิงของเองว่ะตุล
สะจายจิงๆเลย

Offline Korn

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • สวัสดี สวีดัด -_-"
เจอปาจามมมม

ขับคันนู้นขับคันนี้ สร้างคันสร้างนู้นคันนี้

ขับอย่างนู้นขับอย่างนี้ ต้องอย่างนู้นต้องอย่างนี้

ไอ้เราก็นั่งหัวโด่อยู่กลางวง อมยิ้มแหะๆ

ก็ครับๆๆ ถูกครับพี่ ดีครับผม

แอบฟังไป นั่งตีหน้าตายฟังเฉยๆ

เผื่อศึกษาวิชาเค้า

;D
« Last Edit: January 10, 2006, 12:00:01 am by Korn »
SMARTTIRE

Offline iamtul

• G'Day Mate
เอ้าปากมอมต่อ

เวลาไปซื้อของตามเชียงกง ...

เราก็ถามของเค้าว่าไอ้...อันนี้เท่าไหร่ครับ ของอะไรอ่ะ พี่เค้าก็ตอบมาว่า"เอาไปทำอะไรอ่ะน้อง แข่งหรือวิ่งถนน" (พอเราบอกเอาไปดริฟท์เท่านั้นแหละ) "โอ้ยอันนี้แหละใส่รถดริฟท์มา พี่ถอดจากรถมาเองเลยนะเนี่ย" (ถอดหลังร้านมันนั่นแหละ) "เหมาะมากอันนี้แหละน้องเสป็คดริฟท์เลย วันก่อนลูกค้าคนนึงเค้าเอาไปใส่รถดริฟท์ โอ้โหเลี้ยวที............(ยาว) " แล้วมันก็แถมวิธีเซ็ตรถดริฟท์มาให้อีกเกือบคริ่งชั่วโมง เราก็ได้แต่ครับพี่ จนหลังๆมันถามว่าเอาไปทำอะไร ก็ต้องตอบว่า"เอาไปขับเล่นครับพี่(ใจจริงอยากตอบมันว่า เรื่องของกู!!)"

ถ้าใครไปเดินเชียกงบ่อยๆหังหลังจะได้ยินว่าของแต่งแบบดริฟท์กำลังทะลักเข้าไทยมาเพียบ ถามไอ้โน่นก็"สเป็คดริฟท์" ถามอันนี้ก็"ใส่รถดริฟท์ที่ญี่ปุ่นมา" ถามอีกทีก็ "อันนี้ของแต่งสไตล์ดริฟท์ครับน้อง" (แน๊ะเอากับมัน หลังๆชุดแต่งแจ๊ซยังมีสไตล์ดริฟท์เลยมั๊งเนี่ย) ราคาแต่ละอันพอขึ้นว่าสเป็คดริฟท์หน่อย ราคาพอๆเบิกช็อปที่นู่นเลย(หลังสุดที่ได้ยินมา เดี๋ยวนี้เค้ามีหัวเกียร์สไตล์ดริฟท์กันแล้วนะครับ ใครยังไม่มีรีบหามาใส่กันซะนะ)

:P :P :P

ปีหน้าคิดว่าเราคงไม่ได้ดู D1GPที่ญี่ปุ่นแล้วล่ะครับ เพราะรถดริฟท์ที่โน่นถูกหั่นส่งมานี่หมดแล้ว ;D ;D ;D

ใครเคยเจออะไรแปลกๆแบบนี้เอามาเล่ากันฟังบ้างนะครับ
 ;)

« Last Edit: January 10, 2006, 12:28:29 am by iamtul »
Drift is not a fashion , It 's my passion

"Anything 's Possible, If you got  HEART !!! "
TT Motorsport

Word of the year..............................

2005:  ของแต่งซิ่ง
sample: steering wheel ซิ่ง, seat ซิ่ง, nuts and bolts ซิ่ง, ect.

2006: ของแต่งดริฟท์
sample: side mirrors ดริฟท์, wheels ดริฟท์, wife ดริฟท์, ect.

Offline Gong Runduce

• Sr. Member Professional Driver
  • สวยเรียบ GDB Applide-F
Word of the year..............................

2006: ของแต่งดริฟท์
sample: side mirrors ดริฟท์, wheels ดริฟท์, wife ดริฟท์, ect.

เห๊ย มาไง ! ? !  :o

Offline Joe

• How Far can You Fly with Broken Wing
เคยทีนึงเจอพวกแบบนี้แหละ แข่งดริฟท์อยู่ เลย"หน้าด้าน" บอกเค้าไปว่า ผมเป็นประธาน Drift Mania Club อยู่ ก็ไปแข่งดริฟท์กันหลายคัน รู้จักกันหมดทุกคน เอ๊ะคุณขับคันไหนเหรอครับ  ........ เงียบเปลี่ยนเรื่องเลย ;D ;D ;D (บางทีเค้าอาจคิดไอ้นี่มันบ้ากว่ากูอีก อุปโลก คลับขึ้นมาเลยวุ้ย อย่าคุยกับมันดีกว่า  555)

สรุปวันหลังเจอ ให้ถามเค้ารู้จัก โจ DMC ป่าว เดี๋ยวมันก็จะเงียบเอง แบบ งง งง (ช่วยกูให้ดังด้วย อิ อิ  แต่อย่าเอาไปยืมเงินน้ะเว้ย เดี๋ยวโดนไล่ยิงไม่รู้นา )   ;D
« Last Edit: January 10, 2006, 04:20:34 pm by Joe »
หญิงที่อายุเกิน 25 ทำไมต้องกลายเป็นป้าแทบทุกคน

Offline Sea

• Full Member All Thailand Championship Racer
  • เมื่อแฟนตัวเองเป็น nekomimi
    • FF Drift CREW
เคยทีนึงเจอพวกแบบนี้แหละ แข่งดริฟท์อยู่ เลย"หน้าด้าน" บอกเค้าไปว่า ผมเป็นประธาน Drift Mania Club อยู่ ก็ไปแข่งดริฟท์กันหลายคัน รู้จักกันหมดทุกคน เอ๊ะคุณขับคันไหนเหรอครับ  ........ เงียบเปลี่ยนเรื่องเลย ;D ;D ;D

สรุปวันหลังเจอ ให้ถามเค้ารู้จัก โจ DMC ป่าว เดี๋ยวมันก็จะเงียบเอง แบบ งง งง (ช่วยกูให้ดังด้วย อิ อิ  แต่อย่าเอาไปยืมเงินน้ะเว้ย เดี๋ยวโดนไล่ยิงไม่รู้นา )   ;D

เด๋วพอบอกไป เค้าก็บอกรู้จักอยู่ดีล่ะพี่ เพราะตัวจริงไม่ได้อยู่ด้วย  :P :P :P

(from a car shop) " i just build a Drift car, its a black Subaru. he Drift at BRC.................."

?!!!!

Offline Joe200sx

• ลูกเราโต โอ้เราก็แก่
    • http://www.csiphuket.com/
wheels ดริฟท์ ผมเคยเอามาใช้ขายล้ออ่ะ  ยอมรับๆ  55555  

ถูกใจคำพูด  "กูรอมาสาม-สี่ปีแล้วยังไม่เคยเห็นหน้าพวกมึงเลย"
« Last Edit: January 11, 2006, 01:04:07 pm by Pancake »
เรารักในหลวง